Thành viên mới gia nhập đại gia đình

mrlonely1201

Thành Viên
Điểm
8
Hi mọi người, sau bước đầu thất bại, e quyết định tiếp tục với đam mê.
đây là thành viên mới, mọi người xem và nhận xét giúp e.
Nó đã ăn cứng và đang thay lông, ở gần mấy con chích chòe lửa nên đang hót giống chích chòe, e đang định cho nó nghe file để tập nói.
Rất vui được làm quen với mọi người

Ðề: Thành viên mới gia nhập đại gia đình

Hoan nghênh be Nhong gia nhập diễn đàn thế hệ 2013. Em này chắc được tỉa cánh đuôi rồi, đầu to, cổ to (chắc giọng to rồi)! Chim đang thay lông nên độ chăm sóc cũng đặc biệt rồi!

a Minh tư vấn thêm giúp e với, bé nó chỉ ăn cám thường thôi, cám thái chê ko ăn, dế thì ăn tốt, ớt thì gắp gắp vẩy vẩy chứ ko nuốt :(, nghe 1 số ae nói là nên cho tập nói vào lúc chiều tối hả a?

Cám thái mà chê thì bạn cho nó đói rồi đút nó ăn từ từ sẻ quen thôi. Đừng chều nó quá sẻ hư đấy

Cho ăn vài lần thì em nó bỏ cám Ớt ăn cám Thái luôn ấy chứ! Tại em nó chưa quen thôi. Ăn Cám Thái cũng có cái hay là dinh dưỡng năng lượng nhiều nên lượng thức ăn thô em nó nạp vào ít ===> chất thải cũng ít hơn hẳn. Chỉ có mỗi chi phí đắt hơn nhưng không đáng kể.
Mà mỗi pé cũng có sở thích khác nhau mà: mình 1 pé thích ăn Cám Thái + dế (không ăn cám ớt), 1 pé thích ăn Cám Thái và Cám ớt (không ăn dế), còn trái cây thì 2 em đều ăn được ớt, đu đủ và chuối.

tình hình là e bỏ trong lồng cả cám thái, cám thường, ớt, dế thì đút nhưng ko nhiều quá vì rút kinh nghiệm lần trước rồi, chiều nay cho nghe file tập nói,ko biết khoảng bao lâu thì nói được nhỉ?
<------ Bổ sung bài viết ------->
ah,con của e có 1 đặc điểm nữa là rất nhát gan, thấy con super worn mà nó sợ nhảy tung lồng loạn cả lên, trưa tính mua 2k super worn mà em nó ko ăn nên cho chích chòe lửa ăn đại luôn.

Chim Bạn còn nhỏ lắm! Nuôi ít nhất là 6 tháng nửa thì mới cho nghe máy mp3 bạn à! Cám khô nó kg ăn đâu. Bạn phải pha ít nước vào cám thường cho nó mềm thì nó mới ăn. Chim mình cũng kg ăn cám khô đâu. Tập ăn từ từ rồi cho ăn thẳng cám khô nhé.

:D chim e đã ăn cám khô rồi a ơi,và bây giờ nó đã bắt chước tiếng chích choè lửa rồi,e nghĩ trong thời gian nó bắt chước thì cho nghe là vừa

Chim cỡ này cho tập nói được rồi. Nghe MP3 tốt chán đi chứ! e của mình chiều nay "nói" lặp lại tiếng mình thấy mừng ghê. mình có ghi lại được lúc đó, để post cho ae xem có đúng k hay mình nghe nhầm.

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=DHRba6XIFyM[/YOUTB]

Ôi nhìn em này tiến bộ nhanh quá. Có thần sắc, lông đẹp di chuyển nhanh nhẹn. Không nhận ra em này cách đây lúc mua luôn đó. Em có cho nó nghe MP3 hay tự dạy vậy?
Chim của em chắc thay lông hoàn chỉnh rồi đúng không? 2 em nhà a mới rớt lông 2 tuần nay, cứ ọ ẹ chứ chưa ra được tiếng nào cả. Em chup hình cái lồng anh em xem nào, được chỉ a mua 1 cái.

Em này tích vàng, chân vàng, mỏ đỏ nhìn tổng thể rất đẹp. Cầu nhìn cũng đẹp nữa. Chúc mừng bạn:D

cho e hỏi nhồng biết nói giá bao nhiêu vậy

Ôi nhìn em này tiến bộ nhanh quá. Có thần sắc, lông đẹp di chuyển nhanh nhẹn. Không nhận ra em này cách đây lúc mua luôn đó. Em có cho nó nghe MP3 hay tự dạy vậy?
Chim của em chắc thay lông hoàn chỉnh rồi đúng không? 2 em nhà a mới rớt lông 2 tuần nay, cứ ọ ẹ chứ chưa ra được tiếng nào cả. Em chup hình cái lồng anh em xem nào, được chỉ a mua 1 cái.
Hihi, sau 1 thời gian xài cái lồng nhỏ thì e thấy chim bị gò bó quá nên quyết định nhốt qua chuồng nuôi gà 60X60X60 cho nó thoải mái, e cho nó nghe mp3 "hello" mà nó lại kêu "nhồng ơi",chắc do hồi nhỏ kêu nên bây giờ nó nhớ lại,lhehehehe
<------ Bổ sung bài viết ------->
chim e đang thay long mạnh, rớt lông nhìn thấy cả da luôn,hehe,thay lông lâu ghê,đang háo hức chờ màu tím than của em nó,hehehe

oh Nhồng của bác Tuấn dancert33 "bén" quá xá ợ ! chúc mừng bác có trym đẹp ! :D

oh Nhồng của bác Tuấn dancert33 "bén" quá xá ợ ! chúc mừng bác có trym đẹp ! :D
hihi,tks bạn, đang chờ tết đến kiếm thêm con xích giống bạn chơi ne!

Hehehe, vậy đầu mùa sau mình cũng tuyển vài bé Xích nuôi thôi. Hihi, ước mơ thì nhiều mà cái sân thì nhỏ. Năm sau kế hoạch dự tính 1-2 Xích, 6 em Than (thường khó nuôi và tỷ lệ mái nhiều nên nuôi rồi tuyển lại 2 trống, 2 CM, 2 Mi....

Hehehe, vậy đầu mùa sau mình cũng tuyển vài bé Xích nuôi thôi. Hihi, ước mơ thì nhiều mà cái sân thì nhỏ. Năm sau kế hoạch dự tính 1-2 Xích, 6 em Than (thường khó nuôi và tỷ lệ mái nhiều nên nuôi rồi tuyển lại 2 trống, 2 CM, 2 Mi....
hehe,năm sau có mối nào mua xích kêu e nha a,e tuyển 1 bé cho vui

Xích thì cứ 9 Đào, Bà Tám có là lên sút thôi. Chắc mùa sau chắc cũng tầm 1tr4-1tr5 1 bé đó!

Xích thì cứ 9 Đào, Bà Tám có là lên sút thôi. Chắc mùa sau chắc cũng tầm 1tr4-1tr5 1 bé đó!

vô mùa mà giá 1t4 cơ ah..tưởng 1t1 or 1t2 chứ , mình cũng đợi tới mùa kiếm 1 em xích về nuôi nè , mà langtu1204 nuôi nhiều vậy sao ko nuôi trong avi cho dễ chăm sóc , mà mình nghe nói nuôi avi thì chim ko siêng hót , ko bit có đúng vậy ko?

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên