Thảo luận - Toàn tập về khuyên non.

chjmcuhp

Thành Viên
Điểm
18
Em thấy bây giờ các bác chơi nhiều khuyên non, nên lập ra topic này để các bác vào chia sẻ cũng như học hỏi thêm về kinh nghiệm nuôi khuyên non. Ví dụ như chọn khuyên non đực cái, cách luyện khuyên non tắm, líu, phơi nắng, cho ăn hoa quả và sâu đúng cách, hay cách vào cám cho khuyên non đúng thời kỳ .... Rất mong các bác có kinh nghiệm vào chia sẻ!

Ðề: Thảo luận - Toàn tập về khuyên non.

tiện đây cho em hỏi, khuyên non đầu vụ giờ đang thay lông phải không các bác. Con khuyên của em rụng họa và thi thoảng rụng 1 cọng lông cánh hoặc đuôi. Nhưng họa mọc lại lâu quá, hay có vấn đề gì ạ, em cho ăn thúy tuấn số 1 từ bé ạ.

Em thấy bây giờ các bác chơi nhiều khuyên non, nên lập ra topic này để các bác vào chia sẻ cũng như học hỏi thêm về kinh nghiệm nuôi khuyên non. Ví dụ như chọn khuyên non đực cái, cách luyện khuyên non tắm, líu, phơi nắng, cho ăn hoa quả và sâu đúng cách, hay cách vào cám cho khuyên non đúng thời kỳ .... Rất mong các bác có kinh nghiệm vào chia sẻ!
Chủ đề rất hay, mình xin đưa ra chút kinh nghiệm chống ngoái lộn khi khuyên bắt đầu đứng cầu: Nuôi trong lồng vuông loại thường, treo đĩa ( nhớ mài cho chim ko soi gương nhé) và để 2 cầu thẳng, 1 cầu phụ cụt, như thế chim sẽ đỡ hẳn ngoái lộn . Đây chỉ là cách phòng thôi nhé. chúc bạn vui vẻ

chim e bắt đầu có hiện tượng ngoái :'(

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên