thảo luận về chào mào quảng nam

lee.min.ho

Thành Viên
Điểm
18
mình mới mua đc con chào mào non vùng quảng nam , tướng tá to con nghe nói hót khá hay , nhà có 1 con chào mào hơn 1nam lồng { chưa biết vùng nào } , hót kha khá , có nên cho nó học theo con này hay phải học đúng giọng con cùng vùng , ae cho ý kiến nhé

Ðề: thảo luận về chào mào quảng nam

chào các bác
cháu là thành viên mới của diễn đàn cháu mới học chơi chim

chim quảng nam.. thì có nhìu vùng đó bạn. chứ ko phải quảng nam đâu.. Quảng nam có vùng trà my + songkon + vùng đông giang vùng bình điền tóm lại nhìu vùng lăm.. cứ pót video lên mới biết đc vùng em nó ^^!.

chim quảng nam.. thì có nhìu vùng đó bạn. chứ ko phải quảng nam đâu.. Quảng nam có vùng trà my + songkon + vùng đông giang vùng bình điền tóm lại nhìu vùng lăm.. cứ pót video lên mới biết đc vùng em nó ^^!.

hiện tại e nó mới về còn nhát , đang trùm áo lồng , vài bữa nữa nhé

Cho nghe học giogj bình thường chứ không nhất thiết phải đúng vùng miền của nó nhé bác chủ :D Ở Đà Nẵng có bác còn đem tơ hòa bắc ép giọng Trung Man hót hay vãi @@!

Cho nghe học giogj bình thường chứ không nhất thiết phải đúng vùng miền của nó nhé bác chủ :D Ở Đà Nẵng có bác còn đem tơ hòa bắc ép giọng Trung Man hót hay vãi @@!

điên :T.. vùng hòa bắc hay nhất đà nẵng rồi.. còn trung mang chịu thua cái giọng hòa bắc :T. cho nó học trung mang làm gì :-ss

Bạn muốn ép giọng vùng nào thì bạn nuôi chung e đó với nhau,như thích trung mang. điều bạn chọn chim má trắng phải vùng chim miền trung mới dể học,chim má trắng bắt đầu đi chuyện lúc đó chim dể học nhất,hoc vậy giọng cha sinh mẹ đẻ vẫn còn ko bỏ đc. Vài lời mình góp ý ae nào biết bổ sung thêm hi hi thân.

điên :T.. vùng hòa bắc hay nhất đà nẵng rồi.. còn trung mang chịu thua cái giọng hòa bắc :T. cho nó học trung mang làm gì :-ss

Biết thì thưa thốt mà không biết dựa cột mà nghe ! Đừng khoe vẻ nguy hiểm ra như thế nhé . Thân !

Biết thì thưa thốt mà không biết dựa cột mà nghe ! Đừng khoe vẻ nguy hiểm ra như thế nhé . Thân !

nếu tui mà có con hòa bắc là tui tự cho nó học giọng vùng hòa bắc thà nghe em nó nghe sướng tai hơn.. học vùng khác nghe về sau chán lắm..... đố bạn nhé.. vùng hòa bắc + trung mang 2 vùng nài con nào hay nhất.. bỏ qua lồng đấu đá 2 vùng đó con nào win?? . đoán 9 xác.. mình thưởng 2 con bổi già vùng trà my =P~

nếu tui mà có con hòa bắc là tui tự cho nó học giọng vùng hòa bắc thà nghe em nó nghe sướng tai hơn.. học vùng khác nghe về sau chán lắm..... đố bạn nhé.. vùng hòa bắc + trung mang 2 vùng nài con nào hay nhất.. bỏ qua lồng đấu đá 2 vùng đó con nào win?? . đoán 9 xác.. mình thưởng 2 con bổi già vùng trà my =P~

Nếu nói về thông lồng mà đá chim thì You không có vé nói chuyện ở đây nhé =)) Chim Hòa Bắc nhà có 2 con không phải bày về dòng này , rãnh xách mồi đi là có chim đem về =]]z Còn 2 con chim gần chết đó ráng mà nuôi lên để đánh đu với đời đi nhé cho làm gì đem về chỉ báo cô báo kiếp ra , họa may có 1 tác dụng là cột chân thả vào lồng cho chim nó đá chơi rồi phóng sinh:-|:-|

Nếu nói về thông lồng mà đá chim thì You không có vé nói chuyện ở đây nhé =)) Chim Hòa Bắc nhà có 2 con không phải bày về dòng này , rãnh xách mồi đi là có chim đem về =]]z Còn 2 con chim gần chết đó ráng mà nuôi lên để đánh đu với đời đi nhé cho làm gì đem về chỉ báo cô báo kiếp ra , họa may có 1 tác dụng là cột chân thả vào lồng cho chim nó đá chơi rồi phóng sinh:-|:-|

à thôi thôi... bác cứ thix vùng nào thì học ai ép đâu:-o:- .. nên nhớ về sau nghe giọng đó chán về sau đừng bảo là...........:T

à thôi thôi... bác cứ thix vùng nào thì học ai ép đâu:-o:- .. nên nhớ về sau nghe giọng đó chán về sau đừng bảo là...........:T

Đầu thì to , óc như trái nho nói mà không biết suy nghĩ , TM đem hòa bắc ra so giọng không xong đi so đá :)) Giọng TM nghe chán mà bán ra : 1 con bỗi Tm >= 3 củ = 1 con Hòa Bắc căng lữa :-o Thôi nhấn nút én đi cho đẹp trời ông tướng ạh !

em có một con Quảng Nam bắt của bác viengia81 về được nửa tháng rồi mà chưa thấy ra giọng, chắc lại phải đợi vậy :(

buồn cười vãi với cái thể loại này, chim ở đâu cũng thế, sẽ có kon hay và kon chẳng ra gì, nói như ông cho kon mộc hòa bắc thông lồng với chim mộc trung mang thì cũng đoán được kon nào win à, hay nó lại nhảy chóng cả mặt? :-j nói chuyện trẻ con thật.:))
mỗi ng có 1 đam mê và sở thik khác nhau. ng ta thik trung mang thì kệ ng ta. thế thôi.
suốt ngày đi quảng cáo, chém gió, đái bắn lung tung. thực sự có chim hay thì show lên cho ae mở mang kiến thức nhé

buồn cười vãi với cái thể loại này, chim ở đâu cũng thế, sẽ có kon hay và kon chẳng ra gì, nói như ông cho kon mộc hòa bắc thông lồng với chim mộc trung mang thì cũng đoán được kon nào win à, hay nó lại nhảy chóng cả mặt? :-j nói chuyện trẻ con thật.:))
mỗi ng có 1 đam mê và sở thik khác nhau. ng ta thik trung mang thì kệ ng ta. thế thôi.
suốt ngày đi quảng cáo, chém gió, đái bắn lung tung. thực sự có chim hay thì show lên cho ae mở mang kiến thức nhé

E cũng như bác đang chờ nó post chim nó lên E quăng lựu đạn cho chừa cái tật bốc phét đi , thấy nó đi chém lung tung đã không nói rồi nó còn chém cả mình @@! Đã thế E cũng chém nhiệt tình cho nó khôn ra :))

ta đâu phải con nít nhé.. :-s.. tuy ta lớn rồi chứ ta đâu có time rảnh đâu mà chém gió :-@:-@.. ta có 4 con hay 2-3 mùa ta đéo cần mi biết.. mún biết thì thì solo nghe tiếng hót hay đấu đá cứ đem ra gặp nhau ở tràm chim đường điện biên phủ á @-)@-). hay tui đem chim qua nhà bạn solo lun vậy.. thữ mới biết... néu con nào hót ko lại thì phóng sinh.. có làm thì có chịu.. có vẻ mi chơi chim còn non lắm hỉu ko.. về học tập thêm đi ku :-@:[email protected] chim á. chim ta dở lắm =P~ có bản lỉnh cứ đem ra solo là biết á.. nếu mài gặp con CM ta lồng mướt nó căng mài đéo có vé ăn nổi đâu nhé... ta đảm bảo đấy :-@:-@
<------ Bổ sung bài viết ------->
Đầu thì to , óc như trái nho nói mà không biết suy nghĩ , TM đem hòa bắc ra so giọng không xong đi so đá :)) Giọng TM nghe chán mà bán ra : 1 con bỗi Tm >= 3 củ = 1 con Hòa Bắc căng lữa :-o Thôi nhấn nút én đi cho đẹp trời ông tướng ạh !

à còn mi nữa =P~. ta biết mi ở đà nẵng đấy =P~.. nếu mi có con nào già mùa thì đem ra solo hót hay đấu đá lun đi =P~.. chơi như vậy thế mới là đam mê chơi chim chứ =)).. cái loại như mi ép cái giọng TM đem ra bán kiếm tiền tiu thôi ku à.. chứ mài đâu phải là đam mê gì cả =P~.. nếu mún solo tiếng hót thì alo cho 1 tiếng.. còn ko solo thì thôi biến.. nen nhớ là ta mới biết chơi chim thôi =)).. cứ đem ra solo là mài tự hiểu liền ý... đừng có mà lên cái giọng đàn anh dân chơi chim .. ko có cửa lên nổi đàn anh chơi chim đâu ku =)))

ôi dồi!mấy bác cãi nhau làm j ae vô 4rum này cũng vì đam mê chim cảnh thôi,mà đam mê thì con nào cũng hay cần gì con nào hay nhất!ai thik loại j kệ ng ấy đụng chạm đến nhau làm j!

ôi dồi!mấy bác cãi nhau làm j ae vô 4rum này cũng vì đam mê chim cảnh thôi,mà đam mê thì con nào cũng hay cần gì con nào hay nhất!ai thik loại j kệ ng ấy đụng chạm đến nhau làm j!

híc.. chào bạn.. mình sắp rảnh post cách mình làm bột cho chim lông mướt đít đỏ 80% 90% bột mình định làm chia sẽ cho a e.. mà thấy tụi nó làm mình mất mặt quá nên ko dám chia sẽ làm bột nữa :(...

híc.. chào bạn.. mình sắp rảnh post cách mình làm bột cho chim lông mướt đít đỏ 80% 90% bột mình định làm chia sẽ cho a e.. mà thấy tụi nó làm mình mất mặt quá nên ko dám chia sẽ làm bột nữa :(...

thôi đừng đái bắn nữa. nói mà đéo làm được trẻ con nó khinh đấy =)). có chim hay thì show lên, hay sợ chém gió nhiều, up lên chim đéo ra gì. ae chửi cho thì nhục lắm. :)) =)).

bở admin có oánh nhau nè hehheheheheheeh

cấp cứu,câp cứu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên