Thảo luận về ngoái và cách chữa

leo25788

Thành viên Mới
Điểm
1
Trước mình bị 1 em ngoái,sau này cho vào lồng vuông như kiểu này thì thấy hết ngoái
Cách 2:mua 1 lồng vuông dài,về cắt phần trên,lấy giấy cạc tông,bịt trên lại cầu vừa chim đứng gần đụng nóc,nuôi khoảng 2 tháng cho ra lại
Cả 2 cách mình và bạn mình đã thành công.
Ai có cách gì post lên cho bà con học :)
Thân

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Thảo luận về ngoái và cách chữa

e cũng đang cho thử nuôi lồng vuông bịt nóc bằng bìa cát tông ko biết có tiến triển ko? nhà có 1 e cm nuôi non đang tập hót mà ngoái thì vô đối.ko như khuyên cho mỗi cái cd là chữa đc :(

Con chim múa của cụ chắc là chim Huế à. Đẹp quá!

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=r0BAXenHjMc[/YOUTB]
Trước mình bị 1 em ngoái,sau này cho vào lồng vuông như kiểu này thì thấy hết ngoái
Cách 2:mua 1 lồng vuông dài,về cắt phần trên,lấy giấy cạc tông,bịt trên lại cầu vừa chim đứng gần đụng nóc,nuôi khoảng 2 tháng cho ra lại
Thân

Mai thằng em qua cầm cho anh con Atin vô đối với con TM của bác Tú về chữa hộ cái :-"

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=r0BAXenHjMc[/YOUTB]
Thân

ko thấy chim ngoái tý nào cả định sóc hàng đây chứ gì đúng không chủ thớt
chim hay đó

Đúng đề tài em đang cần, cảm ơn các bác !

Nhà mình thì con lồng vuông ngoái cho ra lồng tròn vẫn ngoái, con lồng tròn ngoái cho ra lồng vuông vẫn ngoái, bật tôm ầm ầm nhìn muốn giết nó quá .

em cũng có 1 em huế 2 mùa trị mãi không khỏi bó tay luôn

Ngoái đến đâu, lộn đến mấy cứ đến nhà tớ Mavanz chữa khỏi hết... nhẹ thì 2 tháng, nặng thì 4~6 tháng, đảm bảo khỏi. Nhưng chỉ chữa cho chim ít có giá trị thôi, chim cao giá trông thấy cách chữa của tớ lại " tình thôi xót xa".
Tin hay không tùy các bạn, nhưng cũng có ít nhất 3 TV trên diễn đàn này chứng kiến tận mắt....nào ai đã từng chứng kiến xin lên tiếng cái nào ? Bác nào có chim hay bị ngoái lộn tốt nhất thả đừng bán, nó mà về tớ thì mai sau lại tiếc

Ngoái đến đâu, lộn đến mấy cứ đến nhà tớ Mavanz chữa khỏi hết... nhẹ thì 2 tháng, nặng thì 4~6 tháng, đảm bảo khỏi. Nhưng chỉ chữa cho chim ít có giá trị thôi, chim cao giá trông thấy cách chữa của tớ lại " tình thôi xót xa".
Tin hay không tùy các bạn, nhưng cũng có ít nhất 3 TV trên diễn đàn này chứng kiến tận mắt....nào ai đã từng chứng kiến xin lên tiếng cái nào ? Bác nào có chim hay bị ngoái lộn tốt nhất thả đừng bán, nó mà về tớ thì mai sau lại tiếc

E mạnh dạn đoán cách chữa " tình thôi xót xa" của bác là: Cắt cánh or vặt lông rồi xích chân thả rông ( làm gì có gi để bám nữa mà ngoái với cả lộn) hoặc thả avi sau 1 thời gian gần người sẽ hết. Hii, nếu đúng 70% xin tks của bác thôi !

ngoái sao post lên cho mình xem cái...! chả bít ngoái là gi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên