Thay đổi mồi tươi.

mintulangtu

Thành Viên
Điểm
18
Địa chỉ
Biên Hòa
Chả là em đang cho em khuyên ăn sâu quy nhưng thấy mấy bác ở xóm bảo ăn châu chấu tốt hơn. Nên phi ra đồng vợt ít trâu trấu. Ngày hôm sau thấy em nó không líu gì hết, chỉ kêu vài tiếng. Vậy cho em hỏi em nó bị làm sao ạ? ăn sâu hay châu chấu tốt hơn

Ðề: Thay đổi mồi tươi.

Sâu quy ngày ăn 6 con vẫn tốt chứ sao,còn có châu chấu thì càng tốt,nhưng phải non mới tốt!
khuyên của b có lẽ chưa quen với thức ăn mới!có chút ý kiến như vậy,ae bổ sung thêm nhé!

Ðề: Thay đổi mồi tươi.

Sâu quy ngày ăn 6 con vẫn tốt chứ sao,còn có châu chấu thì càng tốt,nhưng phải non mới tốt!
khuyên của b có lẽ chưa quen với thức ăn mới!có chút ý kiến như vậy,ae bổ sung thêm nhé!

MOD nói thế cũng được!
Sâu qui nóng không tốt cho khuyên ngày ăn 6 con cũng được.Nếu có điều kiện thì bạn nên cho ăn châu chấu non thi càng tốt nhưng tùy theo ngày cho thôi nhé chung bình ngày tầm 1 đến 2 con nếu ngày nóng hoặc chim có biểu hiện nóng thi tăng lên 1 con ( sáng dậy 1 con , tắm xong 1 con , trc khi cho đi ngủ thì 1 con ) tùy theo chim của bạn ntn bạn cân đối.
Đừng cho ăn sâu qui quá nhiều,nếu không có điều kiện cho ăn châu chấu thì ăn sâu qui cũng đc nhưng ít thôi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên