thay đổi tập tính cho sáo nghịch nhiều ở bẩn

saonau_saoden

Thành Viên
Điểm
6
sau thời gian nuôi nhốt lồng sáo đen của mình nghịch quá trời luôn ăn uống vảy cám chuối.đi ỉa cả ra nan lồng.mình thay đổi chút ít cầu cho lồng chim sáo của mình cho sạch hơn chút ít.các bác để ý nhé khi chưa thay đổi lồng có cầu phụ.cầu chính từ 2 vách lồng.bây giờ thay đổi bỏ cầu phụ cầu chính cắt ngắn hàn thêm thanh đứng cho cầu chính lên.thế là chú sáo của mình ngoan hơn nhiều đi ỉa gần như không ra khỏi lồng chỉ ở máng thôi.tất nhiên là không thể hết hẳn nhưng đã đỡ được 90% thế là đỡ mất công phải cọ lồng thường xuyên. em có ít kinh nghiệm sau khi nuôi em nó các bác tham khảo nhé

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: thay đổi tập tính cho sáo nghịch nhiều ở bẩn

Thay đổi cầu nhìn hay đó bác , tránh em nó nhảy lung tung , em đen này nhìn đẹp & cái lồng cũng đẹp nữa bác ah :) , em này bác nuôi non lên hay sao thế bác :-?

con sáo cua mình nó hiếu động lắm nhẩy suốt ngày.nuôi non lên .mới được 4 tháng nên chưa biết nói đang cho nghe máy mp3. câu chào khách từ hôm cắt ngắn cầu lại em nó vẫn nghịch như trước nhưng được cái vệ sinh sạch hơn trước.không ị ra nan lồng đỡ vất vả cọ lồng hàng ngày.

bác nhớ em ko.chim sáo nâu nhà em cho nhảy đã luôn.mới mọc được 2 sới lông đầu,3 sợi luôn đuôi mà nó nói bật bẹ đc rồi bác a.cho nghe mp3 chào khách mà nó nói bật bẹ nghe giống có khách.khó hiểu quá.nó đứng nói 1 mình thôi chứ có người lại gần lồng là im ru.bác có cách nào chỉ cho em ko?thank bác

ôi vậy là sáo của bác đã tập nói được rồi đó .con sáo nâu của em nuôi từ hôm 20 tháng 4 đến giờ .cũng 5 tháng kể từ khi mua rồi mà vẫn chưa thấy có biểu hiện gì là nói được.cho nghe máy mp3 suốt ngày .đây em nó đây cũng đã thay lông được 80% rồi

chúc chim bác mau nói he.mình đang đợi 1 tháng nữa lột lưỡi cho em nó.sáu đen bác đã lột lưỡi chưa?

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên