Thế này có phải chào mào muốn đi tu ko các pro.

hb1812

Thành Viên
Điểm
8
Tình hình là e có nuôi 1 em đc hơn 2 năm lồng.sau vụ thay lông vừa rồi chim tự nhiên ko bao h ăn sâu,dế,châu chấu nữa(mùa trước cứ nhìn thấy mồi tươi là chỉ việc chén).Có những hôm e bực mình quá bỏ đói cả buổi sáng chỉ để nước vs dế,đi 1 lúc về ngó vào vẫn thấy e nó ko ăn.Các bác cho e hỏi có cách nào giúp nó ăn mồi tươi lại ko,hay là nên cho e nó đi lên chùa ở luôn ạ.Hiện tại chim vẫn đang ăn cám ba vì + hoa quả bình thường.Thanks các bác trước đã cho e ý kiến.

Ðề: Thế này có phải chào mào muốn đi tu ko các pro.

hiện tượng này trước em cũng bị như bác

hiện tượng này trước em cũng bị như bác
bác cũng bị hiện tượng như bác ấy mà ko thấy bác chia sẻ kinh nghiệm gì cả??...theo mình thấy hiện tượng này ko phải chỉ gặp ở chào mào đâu,nhà mình có con chòe đất cũng bị như vậy..trước sâu,rế,cào cào ăn như điên,tự nhiên đợt này thay lông thì cho mồi tươi nhất định ko ăn..cho vào nó toàn để chết chứ ko ăn,mà nhà mình có 4 con chèo đất thì chỉ có mình con này bị hiện tượng như vậy

Các bác đều bị gặp cảnh như e vậy vẫn chưa có cách khắc phục đc ạ.

Các bác đều bị gặp cảnh như e vậy vẫn chưa có cách khắc phục đc ạ.
cũng thử khắc phục như cách của bạn là để cho đói rồi ép ăn mồi tươi nhưng ko có hiệu quả bạn ạ..chim ko ăn,có chăng thì nó chỉ mổ chết rồi vẩy đi chứ nhất định ko ăn..theo mình nghĩ thì có thể con chim nó cũng giống như con người vậy,khi cơ thể nó thừa hay thiếu chất gì thì khi đó nó sẽ tự biết cách điều chế..giờ có thể là em nó đang thừa đạm và thiếu chất sơ nên chỉ ăn cám + hoa quả,1 thời gian nữa khi cơ thể đã cân bằng và ổn định lại thì em nó sẽ ăn thôi

chim cungx như người bác ăn hoài cũng chán mà

cũng thử khắc phục như cách của bạn là để cho đói rồi ép ăn mồi tươi nhưng ko có hiệu quả bạn ạ..chim ko ăn,có chăng thì nó chỉ mổ chết rồi vẩy đi chứ nhất định ko ăn..theo mình nghĩ thì có thể con chim nó cũng giống như con người vậy,khi cơ thể nó thừa hay thiếu chất gì thì khi đó nó sẽ tự biết cách điều chế..giờ có thể là em nó đang thừa đạm và thiếu chất sơ nên chỉ ăn cám + hoa quả,1 thời gian nữa khi cơ thể đã cân bằng và ổn định lại thì em nó sẽ ăn thôi
nhưng 2 bác ơi.e này của e từ lúc bắt đầu xuống lông là ko ăn tươi nữa rồi.2 tháng nay khi xong lông mới cho ăn tươi lại.liệu 1 vài tháng nữa chim có ăn tươi lại ko ạ.

không an mồi tươi thì cho ăn trái cây, vô mồi tươi lại thôi, thử cắt cào cào trộn vô cám khô cho cm nó ăn chắt là dc, bác thử xem

chim này muốn đi tu thật đấy. sâu mà cá trê thì chịu rồi....... hay bị TỤ KỶ?:D
<------ Bổ sung bài viết ------->
sao khi thay lông bác ko cho ăn muồi tươi à?

em nghi khi thay lông thì chim rất cần mồi tươi chứ? CM em cho ăn mồi tười suốt, cả khi căng ất thay lông. em cứ xịt bò táng thôi, khỏi phải sâu với cào cào.=))
nhưng 2 bác ơi.e này của e từ lúc bắt đầu xuống lông là ko ăn tươi nữa rồi.2 tháng nay khi xong lông mới cho ăn tươi lại.liệu 1 vài tháng nữa chim có ăn tươi lại ko ạ.

chim này muốn đi tu thật đấy. sâu mà cá trê thì chịu rồi....... hay bị TỤ KỶ?:D
sao khi thay lông bác ko cho ăn muồi tươi à?

em nghi khi thay lông thì chim rất cần mồi tươi chứ? CM em cho ăn mồi tười suốt, cả khi căng ất thay lông. em cứ xịt bò táng thôi, khỏi phải sâu với cào cào.=))
E thấy mấy ông gần nhà bảo cho ăn sâu vs dế lúc thay lông là bị xoăn lông nên ko dám cho ăn,còn châu chấu thì đi làm cả ngày mới về nên ko có thời gian đi mua bác à.thôi có khi mai cạo trọc bôi vôi gửi e nó lên chùa vậy =))
Nhưng e thấy có điều rất lạ các bác à.chim ăn cám với hoa quả vậy thôi mà chơi vẫn tốt lắm.sáng mở ra nó ché như ma làm ý.

mọi người cho ăn nọ kia MỤC ĐÍCH là để chim sung và chơi tôt mà. vậy nên bạn thật may khi có chú chim ăn kiêng mà vẫn CHƠI tốt=)) mấy anh HỔ ăn chay mà vẫn béo tốt đấy thôi:))

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên