Thời tiết nóng nắng có nên cho chim ra ngoài không mọi người @@

12/12/12

Thành viên Mới
Điểm
1
Cho mình hỏi treo chim ngoài hiên nhà với cái thời tiết miền bắc đag nóng nắng gần 40 độ C như này có sợ chim bị sao k các bác ?

Ðề: Thời tiết nóng nắng có nên cho chim ra ngoài không mọi người @@

Hix, mấy hôm nay đi làm mà thương mấy con chim ở nhà. Trời nóng như này khổ tụi nó thật.

ui mình ở trọ thời tiết nóng quá mà ko biết treo chim vào chox nào cho mát thương bọn nó mà ko làm đc gì

Cho mình hỏi treo chim ngoài hiên nhà với cái thời tiết miền bắc đag nóng nắng gần 40 độ C như này có sợ chim bị sao k các bác ?
treo ngoài hiên ko có ánh nắng chiếu trực tiếp là đc................................

không vấn đề rì đâu các bạn cứ đừng chiếu ánh nắng trực tiếp vào chim là đc nhìn chú chim nào thời tiết này cũng há hốc mồm ra :(

treo ngoài hiên ko có ánh nắng chiếu trực tiếp là đc................................

Em để dưới gốc xoài, k có tí nắng nào mà bọn nó còn há mồm ra thở anh ạ. Thế là cho vào nhà vệ sinh xong cứ xả nước ra chậu. Chắc bọn nó tưởng là thác nên đang kêu gào điên cuồng anh ạ =))

em thì cho tất tần tật vào nhà tắm.chiều mát hẳn mới dám cho ra ngoài...hix.hôm trước thấy mấy e há hốc mồm ra nên làm luôn cách này mấy hôm nay,thấy cũng ổn ổn các bác ạ

Nóng thật, nhà em ở cao tầng, không có cây cối, có cách nào hạ nhiệt cho mấy e chim không các bác nhỉ (ngoài tắm ra)???

Nóng thật, nhà em ở cao tầng, không có cây cối, có cách nào hạ nhiệt cho mấy e chim không các bác nhỉ (ngoài tắm ra)???

Cho vào nhà tắm rùi cứ xả nước ra chậu cho nó chảy róc rách ấy.

kiếm gốc cây nào cheo cho nó mát chứ bạn, k thì cho vào nhà tắm cũng dcc

cái nhà 8 là hợp lý nhất rồi chứ h treo ra ngoài toàn thấy há mồm ra thở thôi .

Mấy con nhà m cũng há hốc mồm hết cả lượt nhìn mà tội quá, có mỗi chòe than và khuyên là vẫn chuyện đều đều. M treo ngoài sân hơi có bóng cây và che lưới đen bên trên.

Trời nóng thế này có nên chùm áo lồng cho ngủ không các bác? em vẫn chùm áo cho các em nó ngủ dc yên tĩnh, ko biết như vậy dc không hay là bung hết áo lồng cho thoáng mát,các bác co kinh nghiệm chỉ em với.

chỉ có cách là cho nó cóng nước đá ,chùm áo lồng ướt là mát ,tối chùm 1 nửa áo lồng ,chùm áo lồng thì 45 phút ngâm nước lại 1 phát để tránh nước bốc hơi khiến chim bị cảm

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

-nóng quá ng còn say nữa là chim cò. bạn cho vào nhà bật quạt số bé là ok mà.../

lại nói đến vấn đề này mà em thương em khuyên của em quá, chưa nay lúc đang tắm cho chim thì sách em khuyên ra phơi nắng, thế là nhà có khách mải tiếp lên quên mất, lúc nhớ ra thì thấy em nó nằm dưới đáy lồng, vội vàng sách vào nhìn nó mà thương quá, bắt ra tay chẳng thèm giãy, nghĩ là chết rồi nhưng thấy vẫn há mỏ thở thế là nhúng cả em nó vào thau nước,1 điều kỳ diệu sảy ra là em nó từ từ tỉnh lại, hú hồn.nó mà chết thì em ân hận lắm.

cho vào phòng bật điều hòa là chuẩn nhất................

cho vào nhà tắm thôi.
vừa mát chim lại vừa yên tâm

Em đi làm suốt. đến chiều tối mới về! ko biết mấy em chim thế nào nữa! nhưng mà về vẫn thấy hot và chạy nhảy tốt, chắc ko sao các bác nhỉ

Em cũng giống mấy bác ở trên,chỉ khác chỗ e cho vào phòng giặt,xả cho các e ý 1 chậu nước đầy vẩy tí nước cho mát thịt,cũng ổn lắm

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên