Thử tài anh em chơi khuyên.

lã bố

Moderator
Điểm
38
các anh em chơi khuyên,có người chơi lâu đến 10 năm,cũng có người chơi được vài năm,cũng có người mới tập chơi khuyên. chắc hẳn trong chúng ta khi chơi khuyên đều rút ra được những kinh nghiệm cho mình.
VẬY XIN THỬ TÀI ANH EM CHƠI KHUYÊN LÀ CÁI CON TRONG CLIP CỦA EM LÀ KHUYÊN ĐỰC HAY LÀ KHUYÊN CÁI. ĐỐ CÁC BÁC ĐẤY.
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=ct-6bgDRpB8&list=UUqWV6suPc1IefoxPqw_inNA&index=1&feature=plcp[/YOUTB]
http://www.youtube.com/watch?v=ct-6bgDRpB8&list=UUqWV6suPc1IefoxPqw_inNA&index=1&feature=plcp

P/s: e ko có ý gì đâu nhé. chỉ là thử tài của các bác thôi. đừng có gạch đá gì đấy.

Ðề: Thử tài anh em chơi khuyên.

Không có tiếng hả bạn ?
Mới chơi Khuyên được vài ngày nên ko có ý kiến gì, nhưng thấy em nó ngoái ghê quá. Đúng ko bạn ?

ồ con này là đực rồi ạ
em mới chơi có 3 tuần :))
còn non kinh lắm

Con này là mái.mình chơi khuyen mới được 1 tháng hê hê mong các bác nhẹ tay

Dáng dấp em này thì khả năng mái rất cao bác tinhbovo ạ! Do không nghe được tiếng kêu nên cũng chưa dám khẳng định! Dù là đực hay mái thì bác nên thả em nó đi nhé! Những em này nuôi lên cũng tật lỗi khá nhiều! Thân!

Dáng dấp em này thì khả năng mái rất cao bác tinhbovo ạ! Do không nghe được tiếng kêu nên cũng chưa dám khẳng định! Dù là đực hay mái thì bác nên thả em nó đi nhé! Những em này nuôi lên cũng tật lỗi khá nhiều! Thân!

chính xác bác à. e nghe tiếng kêu và xem dáng thì đúng la mái. e đã tách tiếng để các bác đoán thử. ko ngờ nhiều a e bảo đây là đực.con này mái 100%

chỉ có giống cái lúc đừng lông mới chạm cầu thế kia \:D/

Bác post nhiều bài thế......tính lam mod ah.her her

chim mái rồi bạn ơi.mặt mũi ko sáng j hết :D .ngắn đòn, đầu nhỏ, chân thấp...

chim mái 100% và ngoái nữa thả thôi

Thả luôn và ngay, nuôi tốn cám
Nhìn em nó di chuyển đã biết rồi

nói về thử tài thì ko đúng.nói là bình chọn may mắn thì đúng hơn.con chim có nhiều loại: loại đực mã mái, loại mái mã đực, loại đực có tiếng gọi mái...ko ai khẳng định đúng 100% cả.huống chi đây là 1 câu đó thì nhỡ đâu có con đực mã mái thì sao?anh em đoán đúng thì khẳng định đc gì? đoán sai thì khẳng định đc gì đây?chỉ 1 câu khẳng định là may chứ ko phải là tài.bởi chơi chim có 1 chút kinh nghiệm thì vấn đề chọn đực mái ko quan trọng nữa rồi.

em chơi chim cũng đc 10 năm rồi, con này 50% là mái :))

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên