Thuần hóa chào mào nhanh nhất trong vòng 1 tháng

neverstop8x

Thành viên Mới
Điểm
3
Mình mới nhập môn, và tìm hiểu rất nhiều kinh nghiệm của các bậc tiền bối về thuần chim mộc. Mình tâm đắc nhất là việc thuần chim bằng cách bỏ đói, sau đó cho ăn,tuy nhiên có 1 điều không rõ về thời gian bỏ đói. 1 trường hợp tình cờ mình đi công tác 3 ngày không cho chim ăn gì hết trong 3 ngày, chỉ có nước thôi, sau đó mình cầm dế cho ăn thì chim bay lại ăn, và sau ngày đó thì khi gặp người đi lại gần lồng thì chim đứng im, con mắt dò xét như là chờ đợi cho ăn, từ đó đến giờ thì chỉ gần 1 tháng thôi mà chim đứng lồng rồi, mình nuôi không hề trùm lồng. Các bạn thử bỏ đói như mình xem, vì các bác tiền bối chỉ nói bỏ đói có 1, 2 buổi vì sợ chim chết, tuy nhiên mình cam đoan đói 3 ngày không chết. Các bạn có thể làm theo cách bỏ đói sau đó cầm dế, cào cào cho ăn nếu chim không ăn thì thôi, 6,7 tiếng sau làm như vậy đến khi nào chim đấu tranh giữa việc sợ người và cần ăn thì chim sẽ ăn thôi, tập thêm 2,3 ngày thì đến ngày thứ 4 chim sẽ đứng lồng. Mình nuôi 2 em bổi thì 2 em đều đứng lồng sau gần 1 tháng, tuy nhiên mình nghĩ khi đem về thì cám đầy đủ trong 1 tuần đầu để chim quen lồng trước thì mới làm được. Đó là ý kiến của mình xin mọi người góp ý, có gì không đúng cũng xin đừng quá nặng lời hay thô tục nha, chỉ muốn thêm chút kinh nghiệm nhỏ thôi

Ðề: Thuần hóa chào mào nhanh nhất trong vòng 1 tháng

Bác làm thử thế này cho 2 em mộc rồi sao? nếu thành công thì quả là tuyệt vời, mình cũng phải làm thử theo cách của bác xem sao, hy vọng chim không chết là thành công. mai mình kiếm 1 em chim lởm để làm chuột bạch xem sao, cảm ơn bác đã chia sẻ kinh nghiệm

Đây cũng là 1 cách hay và tốt..các bạn nên thực hiện như bạn này cũng dc..

- Mình cũng thuần bằng cách này tuy nhiên không dám cho chim nhịn 3 ngày sỡ chết chim hi hi hi mình chỉ cho chim nhìn từ sáng đến tối và không cầm cào cào cho ăn trực tiếp mà dùng 1 cái que siên cào cào vào đút cho chim ăn thấy cách này cũng nhanh thuần nhưng cũng phải mất thấy tháng thì chim mới đứng lồng để khi nào có điều kiện thử cách của bác xem sao

Mình đã thử và thành công sau 2 ngày chim đã dám ra tận Tay mổ, nay đã gần đc 6 ngày rồi cầm sâu cái ra mổ luôn ko còn sợ nhiều nữa và đã đwngs lồng mình đến sát lồng mà ko cho ăn vẫn ok ko nhảy gì nữa thanks neverstop8x nhé

mình cũng thành công rồi, nhưng mình cho nhịn 2ngay, đến nay 10 ngày mà chim vẫn chưa ra đi, khỏe mạnh bình thường nhé :D

co ap dung dc cho nhung con nhat nguoi hay ko hay chi chim moc thoi vay?

Bác làm thử thế này cho 2 em mộc rồi sao? nếu thành công thì quả là tuyệt vời, mình cũng phải làm thử theo cách của bác xem sao, hy vọng chim không chết là thành công. mai mình kiếm 1 em chim lởm để làm chuột bạch xem sao, cảm ơn bác đã chia sẻ kinh nghiệm

Đúng rồi, thữ nghiệm thì nên mua em nào rẽ rẽ mà thữ,chứ mua 1 em chim tuyễn mắc tiền về thữ rũi có chuyện gì ta sót tiền lắm...

Các bác cho e hỏi , nhịn như vậy mà chỉ ăn cào cào ko thoi cũng được ah? Không cần ăn tý cám nào ah ???

Dục tốc bất đạt, lần đầu nghe thấy bỏ đói 3 ngày. Chim e đi công tác 2 hôm về mà lông xù như quả bóng, đứng trên cầu run đùng đùng. Tuy cấp cứu qua đc nguy kịch nhưng chăm 4 tháng nay vẫn ko lấy lại được phong độ

làm vậy coi chừng chim suy vực ko lên đó,tuy nó dạn người nhưng suy ko hót cũng vậy.mình cũng đã thuần bằng cách bỏ đói, nhưng 1 buổi thôi là chim đã ăn dế trên tay rồi

Mai thử cho con Mi mỏ vàng, chân vàng , đầu xà mắt méo móng mèo của mình xem sao. Nhưng chắc chỉ dám bỏ đói 1 ngày là cùng. Nó mà lăn quay ra thì.....

Ngoài lề 1 chút cho em hỏi các bác 5 post (5 Bài )là gi àh bài ở đây có nghĩa là bài gì bài em ko hiểu cám ơn các bác đã giúp em ạh

Re: Ðề: Thuần hóa chào mào nhanh nhất trong vòng 1 tháng

làm vậy coi chừng chim suy vực ko lên đó,tuy nó dạn người nhưng suy ko hót cũng vậy.mình cũng đã thuần bằng cách bỏ đói, nhưng 1 buổi thôi là chim đã ăn dế trên tay rồi
bác oy bác bán nhớt máy bay àh bán cho em 1 lọ có sip dc về Tuyên Quang ko ạh

Ðề: Re: Thuần hóa chào mào nhanh nhất trong vòng 1 tháng

Ngoài lề 1 chút cho em hỏi các bác 5 post (5 Bài )là gi àh bài ở đây có nghĩa là bài gì bài em ko hiểu cám ơn các bác đã giúp em ạh
5 bài viết của bác dc người khác trrar lời hoạc cảm ơn ah

Cách này em đã thử và phải trả giá bằng 2 chú chào mào: 1 bổi già nuôi được 3 tháng, 1 má trắng nuôi được 1 tháng. Nguyên nhân: bị bỏ đói, các chú sẽ tận dụng phân của mình làm thức ăn và bị tiêu chảy, sau đó là giã từ cuộc chơi. Các bác nên cẩn thận khi áp dụng thuần chào mào theo phương pháp này

Mình mà làm cánh này, có khi chưa thuần xong chim đã chết

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên