Tìm địa chỉ cửa hàng nhận bóc lưỡi sáo tại Hà Nội

congbocngheo

Thành viên Mới
Điểm
1
Bạn nào biết có cửa hàng nào có kinh nghiệm, nhận bóc lưỡi sáo tại Hà Nội giới thiệu cho mình với. Mình hỏi mấy cửa hàng ở Hoàng Hoa Thám, họ không nhận bóc lưỡi cho sáo.

Ðề: Tìm địa chỉ cửa hàng nhận bóc lưỡi sáo tại Hà Nội

tim thế có mak tìm chim =))0 lam j có cưa hàng nào nhu the dau bác

Bạn nào biết có cửa hàng nào có kinh nghiệm, nhận bóc lưỡi sáo tại Hà Nội giới thiệu cho mình với. Mình hỏi mấy cửa hàng ở Hoàng Hoa Thám, họ không nhận bóc lưỡi cho sáo.

sao vậy bác? mình nghĩ bác nên tìm vào cửa hàng làm thịt chim thì tốt hơn bạn à.
cho mình hỏi bạn muốn bóc lưỡi sáo để làm gì vậy? mình cho bạn biết là những loài chim biết nói đều do con ngừoi luôi dậy lâu ngày đều biết nói hết. đừng dại dột mà bóc lưỡi nó nha! boc lưỡi đi thà bạn thịt nó mà chén.

Một số cửa tiệm bán chim thì rất đa dạng về các giống chim và sáo là 1 trong số ấy,họ bán chim sáo chủ yếu chạy theo lợi nhuận chứ không chuyên nghiệp về giống chim biết nói ấy.Thường nếu bạn nhờ mấy người bán hàng rong dù họ có biết lột hoặc đã từng lột lưỡi cho chim rồi cũng khá ngại vấn đề đó.Cái chính là sợ phiền phức nếu lột xong 1 thời gian chim nói được không sao, :D Nhưng không may nó die là mất hết uy tín thì chít :).Do vậy nếu bạn tham khảo số bài viết lột lưỡi rồi mà không dám làm thì tốt nhất cho ăn ớt để sáo tự lột lưỡi.(Không nên cho ăn nhiều sáo sẽ bị nhiệt dễ die trong thời tiết nắng nóng lắm :D)
Thân!

Một số cửa tiệm bán chim thì rất đa dạng về các giống chim và sáo là 1 trong số ấy,họ bán chim sáo chủ yếu chạy theo lợi nhuận chứ không chuyên nghiệp về giống chim biết nói ấy.Thường nếu bạn nhờ mấy người bán hàng rong dù họ có biết lột hoặc đã từng lột lưỡi cho chim rồi cũng khá ngại vấn đề đó.Cái chính là sợ phiền phức nếu lột xong 1 thời gian chim nói được không sao, :D Nhưng không may nó die là mất hết uy tín thì chít :).Do vậy nếu bạn tham khảo số bài viết lột lưỡi rồi mà không dám làm thì tốt nhất cho ăn ớt để sáo tự lột lưỡi.(Không nên cho ăn nhiều sáo sẽ bị nhiệt dễ die trong thời tiết nắng nóng lắm :D)
Thân!
Anh sao biển cho e hoi chút về chim Yểng:
1. Hàng ngày e cho ăn cám bavì + hoa quả + ít sâu. như vậy đủ dinh dưỡng ko a?
2. Chim được khoảng 2 tháng cho ăn ớt được chưa và cho ăn ntn? em ở Hải phòng (miền bắc) đang nắng nóng lắm ăn ơt có sao ko a?
ths a trước, chúc a và chim anh khỏe ;;) ;;)
tớ nhờ bạn chủ thớt tí nhé ths bạn!

Anh sao biển cho e hoi chút về chim Yểng:
1. Hàng ngày e cho ăn cám bavì + hoa quả + ít sâu. như vậy đủ dinh dưỡng ko a?
2. Chim được khoảng 2 tháng cho ăn ớt được chưa và cho ăn ntn? em ở Hải phòng (miền bắc) đang nắng nóng lắm ăn ơt có sao ko a?
ths a trước, chúc a và chim anh khỏe ;;) ;;)
tớ nhờ bạn chủ thớt tí nhé ths bạn!
-Trong 3 thứ bạn cho ăn thì theo mình tỷ lệ 5-3-2.Quan trọng nhất là cám tiếp theo là hoa quả (Cái này yểng đặc biệt thích) và sau đó đến mồi tươi.
-Chim 2 tháng tuổi nếu nuôi đầy đủ dinh dưỡng thì vẫn chưa phát triển các cơ quan hoàn chỉnh được,tốt nhất bạn nên để thêm thời gian nữa rồi cho ăn ớt,nhưng không nhiều mà xem tùy khẩu vị của từng em.Có em không hề khoái món này đâu,nhưng có em lại thích ăn đến độ nghiện.Cứ thấy ớt là lao đầu ăn ngấu nghiến :D
Thân và thank bạn! :)

Sáo, cưỡng, yểng mình đều từng nuôi, đều nói tốt và k phải bóc lưỡi j cả nhé. Tìm hiểu kỹ trước khi làm nhé...Theo mình biết thì cúng k có cửa hàng hay ai nhận làm việc đấy.Thân!

cái này bác tự làm cũng được mà. đợt trước nhà em nuôi iểng cũng toàn tự bóc lưỡi nó. một người giữ bành mồm nó ra. một người cầm cái bấm kéo hoặc cái bấm ngón tay cắt phần trắng đục ở đầu lưỡi nó đi là xong mà.

Đẹp đấy.....................phục bác lên đầu để anh em chiêm ngưỡng

ban ơ đau. Nêu gân tôi giup ban.lh 0936022005.hung 40t

Bạn mang qua mình bóc cho mới thực hành song con sáo đen nhà mình. ok thành công mỹ mãn ko chảy máu . giờ ngứa tay muốn thực hành bảo đảm luôn.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên