Tin buồn (chim tặc)

dangtranchau

Thành Viên
Điểm
16
Vào lúc 14h ngày 18/07/2011 bọn chim tặc đã "đua" mất 1 chú nhồng (lào) đã đc 3 năm tuổi hic buồn quá. E nó ngoan hiền và vui tính, líu lo và cười nói cả ngày, giờ còn lại mấy e chào mào (10) làm bạn. Chúc nó về với chủ mới được tốt hơn

Ðề: Tin buồn (chim tặc)

Chia buồn.
Dạo này chim tặc lộng hành quá. Có ông anh ở gần nhà bị bắt mất 2 em cu gáy thuần đét, gáy gù suốt ngày.

chia buồn cùng bác
chúc bác sớm tìm lại niềm vui mới

Mấy cái này mình cảnh giác cao lắm but hôm nay do sơ suất của mình, vợ và chú dog nữa nên tạo điều kiện cho chim tặc làm như vậy.Trưa nay mình đem chim CM & e nó ra tắm rồi đưa CM vào nhà còn lại e nó ngoài sân (để e tắm nắng và đất) khi đi làm đã dặn dò với vợ để ý đem vào và thả con dog ra luôn (tắm chim nên xích lại để chạy qua lại chim hoảng) thế mà ngủ quá ngon giấc để ra thế này...Chắc từ nay cẩn thận hơn nữa và mong các bác cũng như vậy hic buồn.

Vào lúc 14h ngày 18/07/2011 bọn chim tặc đã "đua" mất 1 chú nhồng (lào) đã đc 3 năm tuổi hic buồn quá. E nó ngoan hiền và vui tính, líu lo và cười nói cả ngày, giờ còn lại mấy e chào mào (10) làm bạn. Chúc nó về với chủ mới được tốt hơn

xin chia buồn cùng bạn ,bạn thử di tìm mấy nơi bán chim xem sao,rồi chuộc lại .nó ở vớiminhf lâu rồi ,chắc nhiều ki niệm.

xin chia buồn cùng bạn ,bạn thử di tìm mấy nơi bán chim xem sao,rồi chuộc lại .nó ở vớiminhf lâu rồi ,chắc nhiều ki niệm.

Anh Tiến bắt mạch đi xem nó dạt về hướng nào giúp chủ top đi
Chủ top làm bạn với ông boyht đi, anh em cùng cảnh mất chim
Bọn chim tặc giờ chỉ rình để xúc thôi

Anh Tiến bắt mạch đi xem nó dạt về hướng nào giúp chủ top đi
Chủ top làm bạn với ông boyht đi, anh em cùng cảnh mất chim
Bọn chim tặc giờ chỉ rình để xúc thôi

sợ có ở hà nội đâu ,mà bắt mạch .......hihi,,,,,,mang chào mào đi đấu đi , 2 em đã ổn chúa

Khôi hài:)) chim tặc là j các bác định nghĩa hộ e cái???E ko biết chim tặc nhưng theo e tặc thì đủ các loại.Loại nào cũng có thể biến thành loại khác các bác nói chim tặc nhưng theo e ko phải chim tặc đâu mà là tặc thập cẩm cho dễ hiểu :)

Chỗ mình thì không có "chim tặc" Nhưng chim thuần xổng ra hàng xóm thì biến mất thế mới lạ!:D
Chia pùn cùng chủ thớt lần sau cảnh giác hơn.

hịc mình bị bọn chim tặc cướp mất 2 em một em ngũ sắc và một em tiểu mi vào rạng sáng ngày 17. tức ói máu mà ko làm gì dc bọn chúng.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tks các bác nhiều, chiều hôm qua đi làm về tìm dạo quanh các tiệm chim mà ko thấy đâu nữa chiều nay đi tìm lại xem hichic. Vợ e no khóc từ chiều hôm qua, vừa tiếc của vừa mất đi niềm vui

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên