tin mừng naz

bum1992bg

Thành Viên
Điểm
16
Địa chỉ
Hiệp Hòa - Bắc Giang
Tình hinh nghỉ 30-4 và 1-5. về que đi tìm tổ chim chẳng may lại vớ được tổ chào mào 3 em . ngày sinh nhật là 30-4.hjj. Ngày 1-5 ra tay bắt mấy em về lun. Chim non chưa vỡ bụng cứt lun naz và chửa mở mắt nưa. Tình hinh như tình trạng là e lôi lên phong trọ nuôi lun
và Đây là mấy hinh ảnh của 3 em . Thông cảm nhé điện thoại 2700 đểu của em chụp không nét lắm.

Xem hình

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: tin mừng naz

Chúc mừng cụ nhé

Oa nhìn chim non thích quá đi !chúc mừng bạn cố gắng nuôi mấy em nó trưởng thành nha ?

Chúc mừng cụ nhé ^^

Bạn đã sai lầm khi bắt CM non sớm quá,nếu đợi nó ra dàng và thêm lông bụng thì sẽ tốt hơn. Bắt sớm vậy chim sẽ chậm lớn,sau này lớn lên hót cũng yếu lực,bạn trở thành "cha đỡ đầu", "vú nuôi" khi còn quá trẻ(heee). Rủi do bị chết rấy cao. Và lỡ k nuôi nổi(tụi nó chêt) thì phải tội "ngộ sát", mà nghe đâu nếu có kiếp sau thì ng ngộ sát chim choc sẽ hóa kiếp thành chim nuôi trong lồng sắt đó bạn...lại còn bị xích chân nữa đấy(như e vẹt chẳng hạn) @-)

bác sợ nó chít thì đưa e nuôi cho:)

hoho.thế sao.em tưởng cho e chứ.hóa ra vẫn sống ah???

ỐI giời ơi ! ơ chổ em chào mào con dầy. ai lấy em cho nè

0979316239 pm nhanh ma lay ne

chúc mừng nhé
nhưng chưa vỡ bọng cut thì nuôi hơi khó khăn đó
cồ gắng nhé

khẹc, cho viên sỏi vào mồm HAHAHA Hồi bé cháu hay nghịch kiểu thế :D Bây giờ thì ... cho đầu thuốc lá vào ngửi mùi thịt nướng thích cả mũi :)) Cụ đừng nghe cháu xui dại nhớ.... Chỉ muốn có cái khang khác cho topic đỡ nhạt thui mà. Ai cũng yêu thương và nâng niu chim non mà. Các cụ thứ lỗi cho !!!!

Bạn đã sai lầm khi bắt CM non sớm quá,nếu đợi nó ra dàng và thêm lông bụng thì sẽ tốt hơn. Bắt sớm vậy chim sẽ chậm lớn,sau này lớn lên hót cũng yếu lực,bạn trở thành "cha đỡ đầu", "vú nuôi" khi còn quá trẻ(heee). Rủi do bị chết rấy cao. Và lỡ k nuôi nổi(tụi nó chêt) thì phải tội "ngộ sát", mà nghe đâu nếu có kiếp sau thì ng ngộ sát chim choc sẽ hóa kiếp thành chim nuôi trong lồng sắt đó bạn...lại còn bị xích chân nữa đấy(như e vẹt chẳng hạn) @-)

chuẩn khỏi chỉnh

Tình hinh nghỉ 30-4 và 1-5. về que đi tìm tổ chim chẳng may lại vớ được tổ chào mào 3 em . ngày sinh nhật là 30-4.hjj. Ngày 1-5 ra tay bắt mấy em về lun. Chim non chưa vỡ bụng cứt lun naz và chửa mở mắt nưa. Tình hinh như tình trạng là e lôi lên phong trọ nuôi lun
và Đây là mấy hinh ảnh của 3 em . Thông cảm nhé điện thoại 2700 đểu của em chụp không nét lắm.

Xem hình

Vừa cắp sách tới trường vừa bón chim ăn :D

xin chuc' mưng` nhưng ban. cô' găng' nuôi cho tôt' nha . ko chêt' thi` uông? pj' lăm'

cũng khó chết lắm, e nuôi 4 chú chim non chả chết chú nào nè :D mỗi tội 2 e đang bị bại liệt

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên