tình hình nhà em có hai chú khuyên dang thay lông các nghệ nhân cho em hỏi thời gian

lecongkha441

Thành viên Mới
Điểm
1
tình hình nhà em có hai chú khuyên dang thay lông các nghệ nhân cho em hỏi thời gian thay lông mất bao lâu và chăm bẵm thế nào cho tốt ak

Ðề: tình hình nhà em có hai chú khuyên dang thay lông các nghệ nhân cho em hỏi thời g

bạn vào google!!!

Ðề: tình hình nhà em có hai chú khuyên dang thay lông các nghệ nhân cho em hỏi thời g

bạn cho 2 e nó ăn gì? chế độ chăm của bạn, mới tư vấn đc chứ. Tôi thì nếu chưa thay lông, chim đang có lửa thì chim ăn cám boy vàng + hoa quả ngày 2 lần. thay lông thì boy trắng + hoa quả. ngày tắm 1 lần. OK luôn

Chăm như bình thường, hạ cám xuống nếu đang dùng cám nặng, mồi tươi thường xuyên, ngưng không cho ăn sâu và cuối cùng là nếu có lồng tập thể (lồng lớn) thì chuyển cả hai em sang nuôi chung đến khi gần xong lông thì tách lồng ra lại.

chim thay long^ dung` nen^ tâm' ban. a. cho tam no trung gio day

tình hình nhà em có hai chú khuyên dang thay lông các nghệ nhân cho em hỏi thời gian thay lông mất bao lâu và chăm bẵm thế nào cho tốt ak

Bạn muốn chim thay lông nhanh thì mình có cách như sau :
1- Cám chim dang ăn bạn trộn tỉ lệ 1 phần cám đó với 3 phần cám cò ... đảm bảo chim xuống lông rất nhanh
2- Ngoài ra hàng ngày tắm và cọ lồng thường xuyên
3- Tắm nước xong không cho chim phơi nắng mà bác ủ áo lồng treo nơi thoáng , kín gió bắt chim phải giũ ngừoi và rỉa lông nhiều làm lông nhanh rụng và cũng nhanh ra hơn.
3-Không cho chim ăn các đồ nóng như sâu, dưa hấu ... Nên cho ăn châu chấu , dế , táo bở ngọt , nhộng tươi...
3- Trong giai đoạn thay lông nên chú ý về chất ( vì mình đã cho xuống cám )cần bô sung mồi tươi và hoa quả liên tục để chim có bộ lông tốt nhất ....

Đó là kinh nghiệm của mình , bạn cí thể tham khảo nhé :D

Ðề: tình hình nhà em có hai chú khuyên dang thay lông các nghệ nhân cho em hỏi thời gian

khuyên e thay lông e hạ từ tuấn thúy 3 xuống k số hoặc số 1 cho chim giảm nhiệt. sau đó tăng cường cho chim hoa qả và dế ( châu chấu ). tắm nước 1ng/1 lần. tắm nước xog trùm luôn áo lồng cko chim ngỉ ngơi cko nhah rụng và nhanh ra lông mới. và hạn chế cko chim tắm nắg vì tắm nắg sẽ làm cko lông bị bị tịt hoặc quăn lông k tốt cko ckim sau này. khi ckim đã xog lông thì bác chuyển cám lên kíc lửa lên và nuôi như bình thường

Ðề: tình hình nhà em có hai chú khuyên dang thay lông các nghệ nhân cho em hỏi thời gian

kệ nó thôi ban à. chăm cho tốt na

chim thay long^ dung` nen^ tâm' ban. a. cho tam no trung gio day

Lại linh tinh rồi, chim thay lông lại càng phải tắm rửa bạn nhé, tắm nắng tắm nước đều đặn thì mới mong lông đẹp.

upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên