Trợ giúp chào mào đang thay lông lại dừng và rứt gãy lông

anhthatngoc

Thành Viên
Điểm
16
Tình hình là mình tuyển được em chào mào mồi về đội của mình đang trong lúc thay lông dơ, mình cho em nó ăn hoa quả và mồi tươi 1 ngày rồi đổi sang cám hưng cổng đục 26, thế là em nó dừng luôn không thay nữa nhưng cứ nhổ lông cánh gãy ngang mà không rụng chân để ra lông mới. Xin anh em cho mình xin it kinh nghiệm + cách khắc phục để e nó thay nốt lông còn vào lửa để đi bẫy!!! Thỏa chí đam mê....!!!!

Thanks All mọi người!!!

Ðề: Trợ giúp chào mào đang thay lông lại dừng và rứt gãy lông

Em nó đang thay lông mà bác cho ăn hcđ loại 26 là k ổn rồi bác hạ cám xuống loại 16 đi ợ. Vấn đề chim cắn ngang lông k rụng chân để ra lông mới thì bác có 2 cách để trị 1 là bắt em nó ra nhổ lông chỗ bị gãy, 2 là bác cho tắm nước pha loãng với dấm và khi trời mưa bác cho em nó ra tắm nước mưa. Có chút ít kn chia sẻ với bác, ngoài ra còn thêm cách nào nữa thì bác phải chờ ae trên diễn đàn giúp thêm.

Có lẽ do em nôn nóng quá nên cho em nó em chén cám 26 dẻ nhanh lên lủa!!!!
Thanks bác nhiều!!! Tianshen
Em sẽ áp dụng cách thứ @\2 ác chỉ!!!!

Chim thay lông đi cho ăn hưng 26 bạn ko đổi cám nhanh hỏng luôn chim khỏi thay lông

bác thắc mắc cái gì , muốn hỏi cái gì thì qua bên chaomao,org ae bên đó sẽ tư vấn giúp bạn.Thân!

Bạn cho nó uống nước mưa, tắm nước mưa và cho ăn thêm khoáng xem sao

chim thay lông.bác phang cám nặng cho nhanh lên lửa.em cũng ạ bác :)) ngta chỉ đẩy lửa khi chim đã khô lông.bác thì ngược lại :)) giờ hạ cám xuống 3 vì,cho nhiều hoa quả mát vào (đu đủ,chuối,cà chua) rồi hi vọng nó không hóc lông.mồi tươi cho ít thôi.gọi là cho có.2-3 con châu chấu.ko cho ăn sâu.và khi đổi cám thì chỉ cho ăn hoa quả,ko cho ăn mồi tươi.đến lúc cho cám mới vào thì 3 ngày đầu chỉ cám với nước.ko cho hoa quả mồi tươi đế cám ngấm

Re: Ðề: Trợ giúp chào mào đang thay lông lại dừng và rứt gãy lông

chim thay lông.bác phang cám nặng cho nhanh lên lửa.em cũng ạ bác :)) ngta chỉ đẩy lửa khi chim đã khô lông.bác thì ngược lại :)) giờ hạ cám xuống 3 vì,cho nhiều hoa quả mát vào (đu đủ,chuối,cà chua) rồi hi vọng nó không hóc lông.mồi tươi cho ít thôi.gọi là cho có.2-3 con châu chấu.ko cho ăn sâu.và khi đổi cám thì chỉ cho ăn hoa quả,ko cho ăn mồi tươi.đến lúc cho cám mới vào thì 3 ngày đầu chỉ cám với nước.ko cho hoa quả mồi tươi đế cám ngấm
bavi như bác lông thay ra cũng xơ cứng vì làm gì có chất

Ðề: Re: Ðề: Trợ giúp chào mào đang thay lông lại dừng và rứt gãy lông

bavi như bác lông thay ra cũng xơ cứng vì làm gì có chất

ai bảo bác thế ??? bác cứ thử cho tắm đều,hoa quả đều vào.xem có mượt k ??? k cứ phải cám dưỡng hay cám gì đâu b nhé

Cám ơn anh em nhiều. Mình đã xác định mất mùa lông này và sẽ áp dụng tất cả cách anh e chỉ giáo!!!

bạn đổi sang cám thay lông của anh công minh xem sao 90k/200g rụng lông rất nhanh thay xong lại đảo sang cám khác mà mình thích

Re: Ðề: Trợ giúp chào mào đang thay lông lại dừng và rứt gãy lông

bạn đổi sang cám thay lông của anh công minh xem sao 90k/200g rụng lông rất nhanh thay xong lại đảo sang cám khác mà mình thích

Ðề: Re: Ðề: Trợ giúp chào mào đang thay lông lại dừng và rứt gãy lông

ai bảo bác thế ??? bác cứ thử cho tắm đều,hoa quả đều vào.xem có mượt k ??? k cứ phải cám dưỡng hay cám gì đâu b nhé
Chuẩn luôn ko cần chỉnh bác ơi, quan trọng nhất là hoa quả,
bác chủ thớt cho về cám cũ đi, cho chim tắm xong lấy vỏ cam ( khoảng 2,3 quả) để đáy lồng rồi trùm áo vào, hiệu quả phết đấy ạ, trc e học dc của 1 bác trên này, công nhận hay phết, kích chim xuống lông rất tốt

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên