trống hay mái các cụ.

nêmô

Quản Trị Viên
Nhân viên
Điểm
113
em này treo lụp bẫy cho bạn một em về chơi nhưng đi làm k ngó nghiêng.đi làm về thì nằm lụp r nên k đc nghe hót.nhìn cái mặt này nghi mái phải k các cụ.muốn xác định cho chính xác để còn bàn giao ạ

Phẫu thuật ra là biết cụ nêmô ạ

Vẫn chiêu cũ xem tóc gày ha ha ha cứ có tóc gáy là trống không có tóc gáy thì phóng sinh đi thôi. Nhưng con này nhìn mặt đẹp quá cụ nghi vấn là trống

tóc gáy em xem rồi mi mắt k méo mặt hiền hiền sau ót cũng chẳng biết có lông hay k vì chỉ một vài cọng ngay cái mào lú nhú thôi.đi làm k đc nghe nó đấu nên đang phân vân.chim tặng mà lại tặng mái thì ngại lắm.

nhìn bóng bộ chim,đếm lông đuôi,xem lưỡi chỉ nói lên phần nào đó về giới tính chứ ko chuẩn 100%,cách an toàn nhất là nghe thấy giọng,hoặc theo dõi có hót chuyện hay ko cụ à.
chúc cụ có những phút vv trên chimcanhviet.vn

theo kinh ngiệm em thì chim to như cái mẹt. Cái mặt trông ngáo ngơ lắm..

thế theo kinh nghiệm của cụ phán dùm em là trống hay mái nào.

chào mào ko nghe sổ giọng thì cũng khó nhưng theo cách em nhìn mào mặt và đuôi thì em đoán chú này 70% là mái kể ra bác chụp ảnh thả nó vào trong lồng rồi để nhìn dáng đứng và thái độ thì có lẽ em sẽ dám chắc hơn..

đấy đấy em củng nghỉ là mái.mặt hiền lắm mi mắt k méo ót k có tóc lưởi nhạt màu.để vài hôm mà hót mái là cho ra rừng luôn.kể ra em này củng dâm phết lụp k để hoa quã chẳng ngụy trang gì mà vẩn đá

em nó chắc cũng thuộc dạng mới lớn ngờ nghệch mai mà bác thây nó lại Quých Quyyu.. thì thôi cho em nó về rừng mùa sau nó lại đẻ chim non cho bác bẫy..

việc đó là đương nhiên rồi.để vào cám đợi nó hót thế nào đã.ít ra trước khi ra rừng nó cũng được biết mùi vị hạt cám hihi

chào mào mái nó có hót chuyện k các cụ

chào mào mái nó có hót chuyện k các cụ
Chào mào mài ko chuyện trò gì cả - @nêmô thả em nó vào lồng thấy đứng thẳng chân mào to dựng lên là trống - thấy mào nhỏ cụp về sau là mái chắc rùi . đi bẫy chào mào nêu có một đôi thì con vào đầu tiên là 99% mái - concòn lại kêu ầm lên bay ra bay vô là con trống **** khi sập bấy con ngoài bay mất tích luôn ko lời tạm biệt thì em đó là mái - mình ăn chắc con trống - chỉ còn trông vào tố chất con đó nữa là ok .

Chưa nuôi mái bao giờ nhưng em nghĩ Mào mái ko hót chuyện ngoài cái tiếng Quých quyu với choẹt choẹt em chưa thấy tiếng khác bao giờ

bông lau chứ gì bạn.có gì thì nói thử xem ae biết sẻ giúp

ây da cái loại đấy ăn lắm ị nhiều mà dữ hơn chào mào trước mình đã nuôi qua bác nói thử xem nào. loại này họ chào mào cũng dễ nuôi thôi mà.

minh moi mua 1 chu chim bong lao minh dinh cho no an sau nhu vay co dc k chi mih voi hic

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên