từ bắc chuyển ra trung chim có bị sao không

leondavid01

Thành Viên
Điểm
16
chào các bác. chuyện là thế này. mình có quen 1 ngườ bạn tại hà nội. hôm nay nó đi công tác trên sơn la. nó thì không biết gì về chim nhưng đòi mua kỹ miện cho mình vài e CM. mình kêu mua chim bẫy đấu nhưng nó kêu chuyễn vào sợ chết. qua người quen giời thiệu có 1 em CM Ngũ Trường siên hót.. mình thì ờ Phú yên. sợ chim từ goài bắc chuyễn vào chết mất thì tiếc lắm. mình thích chim bắc vì giọng rất hay... xin các bác chỉ cách nào cho e ấy hạ cách an toàn tại miền trung lũ lụt này với

Ðề: từ bắc chuyển ra trung chim có bị sao không

chết làm sao đc bác. bác nhốt vào lồng nhốt mộc cứ cho cám + nc + quả chuối chết e bắt đền . chuyển oto thì cho thằng phụ xe ít tiền có mà nó chăm hơn cả chim của nó ấy chứ =))

cứ nuôi binhtthhuuwownn2g thchee21t sao đc .. chibaw21c to khỏllaw21mm bác uh

chết làm sao đc bác. bác nhốt vào lồng nhốt mộc cứ cho cám + nc + quả chuối chết e bắt đền . chuyển oto thì cho thằng phụ xe ít tiền có mà nó chăm hơn cả chim của nó ấy chứ =))

Cám,nước đầy cóng,1 quả chuối,1 lát cam.Bịt giấy báo xung quanh lồng,mỗi góc để vài lỗ cho chim thở là ok con dê.Chuyển sang Mỹ chim vẫn khỏe

Mình đã mua chim ô gia lai. Vinhhunggialai chuyển ra hn mất 18 tiếng. Chim để trong hop cattong( hộp bia 333). Cóng cám, cóng nước cho bông gòn vào đi xe lac lư ko sợ đổ mất nc. Cho thêm quả chuối nưa. Ok mà bác.

cảm ơn các bác nha... mong e nó hạ cách an toàn.. không biết e nó về đây có phải ngũ trường không nữa...

Thank bác chủ topic nha ! đúng thứ mình đang cần

sao ở chỗ chuyển ra, chuyển vào thì không sao bạn nhé, khi nhận chim từ hãy cho ăn cám cứ chuối tây và táo cho ăn khoảng 2 hôm khi nào nhìn phân nó hết hoàn toàn cám cũ thì cho ăn cám mới ít một thôi, đảm bảo chim vẫn giữ lửa

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Mình đã mua chim ô gia lai. Vinhhunggialai chuyển ra hn mất 18 tiếng. Chim để trong hop cattong( hộp bia 333). Cóng cám, cóng nước cho bông gòn vào đi xe lac lư ko sợ đổ mất nc. Cho thêm quả chuối nưa. Ok mà bác.

Cho vào hộp các tông cũng được nhưng khi sang lồng không cẩn thận dễ sổng chim.

Cho vào hộp các tông cũng được nhưng khi sang lồng không cẩn thận dễ sổng chim.
Khi lấy chim về bác lấy dao nhỏ nhọn cắt hình chữ U xong bẻ ra thành 1cái cửa rồi áp sát vào cửa lồng là em nó tự phi sang.

sao ở chỗ chuyển ra, chuyển vào thì không sao bạn nhé, khi nhận chim từ hãy cho ăn cám cứ chuối tây và táo cho ăn khoảng 2 hôm khi nào nhìn phân nó hết hoàn toàn cám cũ thì cho ăn cám mới ít một thôi, đảm bảo chim vẫn giữ lửa
thật cảm ơn bác quá. mình cũng định hỏi a e diễn đàn xem sao nè..

CM chỗ em toàn ngũ trường thôi.. con nào cũng to và cái dì cũng dài cả//? em bẫy đc thấy con nào cũng toa toa cả. thật đấy ạ.gửi bác cái ảnh em tù binh đầu tiên của em đây ạ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Theo mình bạn xin thêm một chút cám chim đang ăn, 1 chai nước nữa về để đảo cám và trộn nước không sẽ bị ngã nước or thay lông lại do thay đổi thời tiết và thức ăn đó.

nhân tiện đây cho em hỏi. em chuyển 1 chào mào từ hà nội về nghệ an mất 6h thì em cho vào túi giấy lúc mua họ cho có được không ạ.

chỉ sợ em nó bị thay đổi khí hậuvài bữa là lăn ra chết thôi các bác ơi
thay đổi khí hậu chết làm sao đc bạn. cùng lắm thay lông, mất jọng, ma nếu sắp chết thì thịt đỡ phí=))=))=))

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên