Tý nữa thì toi 4 em khuyên

lã bố

Moderator
Điểm
38
em từ điện biên xuống hà nội có 1 tháng thôi. ở nhà đã dặn ông bà già là để ý tới chim khuyên 1 tý. mình cẩn thận đến nỗi còn viết 1 tờ giấy và ghi rõ để cho ông bà già khỏi quên.sau 1 tháng ở hà nội, sáng nay em về đến nhà thì... ôi trời... nhìn vào 2 cái lồng chim khuyên mà tý chết ngất. phân chim mọc mầm mới khủng chứ. mốc xanh mốc đỏ. tầng tầng lớp lớp. lại đúng đợt thay lông mới khổ cho em nó. không biết ở nhà em nó đc ăn cái gì nữa. nhìn em nó xác xơ. may mà em về kịp. không thì 4 hôm nữa có lẽ chim die

Ðề: Tý nữa thì toi 4 em khuyên

bác cho ăn nhiều hoa quả 1 chút để em nó lại sức rồi mới cho ăn cám nhé . chúc mấy em chim mau khỏi :)

...............................................

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thấy bác tinhbovo cũng có chút kn về chim cò mà. Chắc k lo đâu, bác về r vài hôm sau là các e ý lại ngon luôn ý mà. hehe

Thấy bác tinhbovo cũng có chút kn về chim cò mà. Chắc k lo đâu, bác về r vài hôm sau là các e ý lại ngon luôn ý mà. hehe
chắc cũng phải tầm 4 tuần thì em nó mới ổn định được. lúc về cũng không quên mua cho em nó cái nhà mới ở làng vác

chắc cũng phải tầm 4 tuần thì em nó mới ổn định được. lúc về cũng không quên mua cho em nó cái nhà mới ở làng vác

Đang thay lông mà bác có thời gian thì chăm tắm nước và phơi nắng cho em nó vào bác tinhbovo nhé! Nó đang thay lông và ko được tắm nên nó sơ xác thế đấy bác ạ! Bác táng cho em nó 2-3 dế/1 ngày + Cam, Táo tầu + Tắm nước, tắm nắng buổi sáng, cho đi ngủ sớm thì trong vòng 2 tuần là em nó đẹp rồi chứ ko cần 1 tháng đâu nhé! Thân!

Đang thay lông mà bác có thời gian thì chăm tắm nước và phơi nắng cho em nó vào bác tinhbovo nhé! Nó đang thay lông và ko được tắm nên nó sơ xác thế đấy bác ạ! Bác táng cho em nó 2-3 dế/1 ngày + Cam, Táo tầu + Tắm nước, tắm nắng buổi sáng, cho đi ngủ sớm thì trong vòng 2 tuần là em nó đẹp rồi chứ ko cần 1 tháng đâu nhé! Thân!
em cũng đã cho ăn xoài+cào cào(2con/ngày). cám khuyên. áo lồng em chùm suốt. lúc sáng sớm em cho nó tắm nắng. lúc chiều chiều em cho nó tắm ướt. thế ổn chưa nhỉ

em cũng đã cho ăn xoài+cào cào(2con/ngày). cám khuyên. áo lồng em chùm suốt. lúc sáng sớm em cho nó tắm nắng. lúc chiều chiều em cho nó tắm ướt. thế ổn chưa nhỉ

áo lồng thì cũng ko nên trùm nhiều vì trùm nhiều con chim dễ ngoái lộn bác ạ! chế độ bác chăm cứ đọc thêm trên diễn đàn là ổn bác ợ! Thân!

hi.các cụ nhà có nhắc thì cũng thùa thôi.cho nó ăn uống là may rồi còn cám thì đổ lung tung.mình còn bị khuyên ăn cám mào nữa cơ :))

hi.các cụ nhà có nhắc thì cũng thùa thôi.cho nó ăn uống là may rồi còn cám thì đổ lung tung.mình còn bị khuyên ăn cám mào nữa cơ :))
cũng may là bà già còn đổ phân đi đấy. không thì bây giờ thành đống phân to như cái bánh gato rồi

e có 2 chú đang thay lông mà lâu quá chag co dk chăm sóc e cho dế thì chẳng thấy chúng ăn chỉ thấy ăn sâu thôi

chim khuyên của em cũng đang thay lông lá. đc cái hoa quả+cào cào đả hết

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên