vấn đề bẫy khuyên tháng này

chaomao888

Thành Viên
Điểm
6
sao mùa này khuyên sao khó bẫy thế các bác nhi? e treo cả khuyên nhà e ra lẫn cả lồng bẫy sập cửa và lồng bẫy đấu mà chugnx nó vẫn ko thèm vào .toàn líu inh ỏi lên nghe mà thấy phê chỉ muốn e nó về đội của mình thôi.hay là mùa này khuyên ko ham hố đấu.nhưng ko ham hố thì e nó cũng pải dính bởi ẫy hoa quả chứ đằng này cả 2 bẫy đều ko đc ( buồn quá )

Ðề: vấn đề bẫy khuyên tháng này

em cung the bãy mai ma ko duoc nan lam bac ạ. trước có em mồi ngon bị ong đốt đi mất tiếc quá

Ôi quanh nhà em đầy.chúng nó líu căng lắm còn líu chòe nữa,nghe phê lắm nhưng chả ai nuôi nên em kũng chả nghiên cứu.em nghĩ nó để giành sức để xếp hình nên ko ham hố oánh nhau.

mình cũng vậy này có con chim căng lửa đấu với nó mà nó xuông nhưng mà nó không vào đánh mới đau chứ nó líu hay lam mà o ngoài nó chỉ líu đáp lại thôi tức thế chư nghe nó líu mà thèm

mùa này khuyên bắt đầu lên líu rồi đây, sáng dậy là nghe tiếng khuyên líu liền.

Mùa này muốn bẫy đc khuyên líu thì chỉ có chim mồi hay hay 1 chút bác ạ. Hoa quả đầy cây rồi :)). E mất buổi chiều qua với trưa nay để thu phục đc 1 em đại ca của cái vùng đấy. hehe, chạy ra gỡ chim mừng tí dẵm phưn trâu :)) mà chiều nay còn gặp 1 con, hót chuyện khá to, đã chớm líu. xách mồi ra nó chỉ đứng hót chuyện và rỉa hoa bòng =)) bổi khác đến đánh mồi là nó đánh đuổi đi rồi lại điệp khúc hót chuyện và rỉa hoa tiếp. Mai nhất định phải thu phục đc e nó :)) ko người ngợm khó chịu lắm =))

Mùa này muốn bẫy đc khuyên líu thì chỉ có chim mồi hay hay 1 chút bác ạ. Hoa quả đầy cây rồi :)). E mất buổi chiều qua với trưa nay để thu phục đc 1 em đại ca của cái vùng đấy. hehe, chạy ra gỡ chim mừng tí dẵm phưn trâu :)) mà chiều nay còn gặp 1 con, hót chuyện khá to, đã chớm líu. xách mồi ra nó chỉ đứng hót chuyện và rỉa hoa bòng =)) bổi khác đến đánh mồi là nó đánh đuổi đi rồi lại điệp khúc hót chuyện và rỉa hoa tiếp. Mai nhất định phải thu phục đc e nó :)) ko người ngợm khó chịu lắm =))
bác sướng thế bác ở đâu đấy, chỗ e có mấy em líu kinh người vậy mà ko làm j dc nó e đã giăng 2 cái bẫy mà nó cũng ko thèm đoái hoài .nhìn nó líu mà khó chịu quá hx hx.bác nào cao tay vào chỉ giáo e vs

sáng nay cũng định đi bẫy nhưng mưa quá. con mồi thì căng xé lồng..........................................

Chờ nắng ấm lên sẽ bẩy đc thôi

Mùa này bẫy đấu cũng khoai phết đấy ạ! Bẫy đấu mùa này phải kèm thêm cả lưới :D! Thân

Mùa này bẫy được rồi, mấy con đi lẻ một mình thì bẫy được, còn bọn mà đi theo đàn thì không vào đấu đâu.

may hom vua roi em co bay dc 17 em ngay mai mang ra cua hang ban... 50k/1 em hang chua chon em nao ca.

Hôm nay em cầm cuộn dây ra kéo lồng lên tận ngọn cây cao, con khuyên của em líu cái là thỉnh thoảng lại có con bay về bu lồng, toàn bọn đi lẻ, có lẽ do cái cây em treo là cây xoan ko có nhánh toàn cành trơ trọi thẳng tắp khuyên về ít chỗ đậu nên đứng 1 lát là phi vô lồng ngay. Mỗi tội đi làm không có thời gian chăm nên chẳng muốn bẫy ko thì xách lồng bẫy ra thể nào cũng được vài em.

mùa này thì nên bẫy bằng chim mái các bạn nhé

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên