Vấn đề đẻ trứng của Cu gáy

Chimco_83

Thành Viên
Điểm
16
Các bác cho em hỏi, Cu gáy có bao giờ đẻ 4 qủa liên tục không ạ. e đang ghép 1 đôi cu thỉnh thoảng thấy 1 con đuổi con kia đạp, nhưng con ấy không chịu. đợt vừa rồi mỗi lần đẻ được 2 quả, 2 lần như vậy rồi. mấy hôm vừa rồi lại thấy trong ổ có 4 quả. phải chăng la 2 con cái hả các bác.1 con 100% là đực rồi. vì con này em tách từ đôi e nuôi từ nhỏ. con mái cùng ổ em cho rồi và cũng đã đẻ trứng.Mong các pro cho ý kiến.

Relate Threads
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Cu gáy tự rỉa lông
Cu gáy tự rỉa lông bởi thugiang07,
Cách bẫy chim cu gáy
Cách bẫy chim cu gáy bởi ngoctuan,
Latest Threads
Ðề: Vấn đề đẻ trứng của Cu gáy

chưa gặp trường họp này nên chưa biết , Ai có kinh nghiệm vào chia sẻ cùng bác ây với

Không đâu! Cu gáy thì cũng như bồ câu thôi! mỗi lứa chỉ 2 trứng, còn nở thì hầu như 2 là hai con bác ạh!

thế thì lạ quá nhỉ. hay là 2 con gáy nhà em đều la cái chứ, hic hic

Có 2 khả năng bạn à. Theo mình đọc thì nhiều khi con cu mái ăn thừa chất cũng đẻ nhiều hơn 2 trứng. Mình thì cũng nuôi bồ câu lâu năm, mình thấy 2 con cu mái nhiều khi cũng ghép cặp với nhau. Đẻ ra 4 trứng mà ấp vẫn nở vì nhờ trống của con trống của các cặp đôi khác. Ổ nở tận 3 - 4 con lận. Đó là 1 ý kiến của mình.

Khả năng 1: 2 con đều là Mái
Khả năng 2: Chim mắn quá, đẻ 2 lứa liền trong thời gian quá ngắn mà bạn ko biết
Khả năng 3: Trường hợp đặc biệt đẻ 4 quả liền 1 lúc. Trường hợp này mình thấy rồi.

Trường hợp 3 bạn đưa ra có vẻ thứ vị đấy! Em thì chưa từng thấy bao giờ! Bác chủ xem úp hình 2 em nó lên đi nào!

Thật vô lý, 1 con không thể là mái được. Vì nếu là mái thì nuôi trong lồng quả đào vẫn đẻ cơ mà. híc đôi đó em không cho đẻ nữa rồi, em cho đôi non được khoảng 5 tháng vào xêm thế nào. không biết lần này có được không nữa.

thang nay no bi dien roi.chim cu ma de 4 chung ha may los ngu

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên