Vấn đề về cám thúy tuấn

xuannamlc1998

Thành Viên
Điểm
18
em có 3 chú cm , hồi trc em làm cám chơi rất tốt và bền nhưng dạo này đi học để ôn thi nên k có tg làm cám nữa, thấy các anh bảo thúy tuấn tốt về tất cả, ai đã dùng thì tư vấn cho em với ạ

Ðề: Vấn đề về cám thúy tuấn

Cám thúy tuấn ok. giá hợp lý. nhưng mùa sau thay lông thấy k bóng mượt mà cứ xơ xơ. Tiện gần thì bác cứ nuôi cho ăn thêm hoa quả là được.

mua CADN mà cho ăn bạn ah, vì cám thuý tuấn có ớt sau thay lông lá ko đẹp đâuhơn nữa thuý tuấn chỉ cho mộc ăn thôi

cám cadn có đắt k ạ thúy tuấn thì bao nhiêu hả các bác

Thúy tuấn 13k/1 gói 2 lạng CADN 55k/1gói 2 lạng
hình như thế ạ

chim mộc cho ăn loại ít tôm hơn rẻ hơn đó :Dhoặc cám bác minhhp là công minh đó cũng đc ạ

cám tự làm là ok nhất. hôm qua hỏi ý kiến mọi người thấy cám TT nóng nên em đổ cho gà ăn rồi. mai đi làm cám mới cho đảm bảo an toàn vệ sinh thực phẩm

Em thì cho ăn cám Hùng Giầy, tầm 25k 1 gói thì phải, hoặc Linh Nga ăn cũng được lắm.

mình thấy mọi người xung quanh kêu thúy tuấn tốt nhưng mình lại sợ lừa đảo nên k dám mua về( mấy vụ cám đểu mình cũng hốt

giờ nhiều loại cám CM lắm ạ. Cám Thúy Tuấn thì e thấy chỉ có khuyên là ổn ổn thôi. chứ CM thì cũng bt.

Trước mình dùng cám thúy tuấn chim rất sung & căng lửa nhưng chơi được 1 mùa đến mùa thay lông xong nhìn k nhận ra con chim quý Bây giờ mình đang dùng cám Hưng Cổng Đục thấy rất tốt.
Có 2 loại 1 loại 15k/1 lạng & 25k/1 lạng.
Cám CADN trước mình cũng dùng thử chim đi phân khô nhưng vẫn hơi ướt nên chim k được căng lửa cho lắm. Thân!

Cám cadn hoặc cám hưng cổng đục là loại cám lành, ae nuôi bình thường thì nên dùng những loại cám lành, chim ăn vô tư, ko sợ bị hỏng chim, cám hưng là một điển hình. lông lá thay rất đẹp. phân cũng ok, nếu cám 25 ko hợp thì hạ xuống 15, cũng rất ok. chim m chơi dàn nhưng vẫn dùng cám 15.

Riêng về cám Cm trên thị trường mình đã tìm hiểu tương đối nhiều loại, trong đó có cám Túy Tuấn; đánh giá nhiều chỉ tiêu: độ ẩm, độ tan dã của cám; kể cả chạy "sắc ký lỏng cao áp" theo dõi tính ổn định.
Mình ko chia sẻ chi tiết được vì liên quan đến vấn đề pháp lý - qui tội dìm hàng ^^

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên