Vấn đề về khuyên non. Xin ý kiến của mọi người

TùngAnh

Thành viên Mới
Điểm
0
Địa chỉ
Ngọn cây hay đứng múa.
Mình hiện có 1 ổ chim non 4 con đã chuyền rồi. Mình có tham khảo 1 số bài trên diễn đàn 1 số bài về các phân biệt chim đực với chim cái qua hình dáng và tiếng kêu. Mình quan sát thấy cả 4 e này đều có xu hướng dài người và đều có đường chỉ vàng ở dưới bụng. Nhưng mình k nghĩ là 1 tổ thì co đến 4 con đều là đực đâu. Liệu có trường hợp thế k mọi người. Xin mọi người cho ý kiến.

Ðề: Vấn đề về khuyên non. Xin ý kiến của mọi người

Kái vạch vàng đấy nói thì cũng khó tốt nhất là b cứ phân bjệt bằng gjọng hót ý...e mới chỉ thấy ổ 3 trống 1 mái chứ cả 4 trống thì wá tốt...nếu 4 trống thì để lại e 1 chú...hj

lam sao phan biet duoc bac. nha em cung nuoi khuyen non. ma hay cam choi nhieu no co chet ko nhi?
làm sao phân biệt được bác,nhà e cũng nuôi khuyên non mà,mà hay cầm chơi nhiều nó có chết k nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nếu đực tất thì hiếm lắm ,nhưng biết đâu đấy

Khuyên non phân biệt trống mái thì chỉ nghe tiếng kêu thôi bác ạ, mái kêu tiếng đơn trầm còn trồng thì cao đanh, thường một tổ thì ít nhất cũng phải có một con cái,

một tổ thi khoảng bao nhiêu trống bao nhiêu mái bác.thường2 ý

Tổ khuyên thường 3-4 trứng,tỉ lệ trống mái luôn cân bằng để đảm bảo cân bằng giới tính b àh!nhưng đôi khi cũng có những tổ khuyên có tỉ lệ bị lệch nhiều (3trống 1mái hay 3mái 1trống...) chứ k bao giờ có ổ nào 100% trống hay mái hết!thân!

Em có một ổ non 3 trứng toàn đực hết mà bác,nói thế thì khó lắm.Cái đó là do di truyền học rùi bác à,phức tạp lắm.Tốt nhất là để khuyên non lớn đã rùi phân biệt theo giọng

Cảm ơn các bác nếu mà nói phân biệt tiếng kêu thì chả có con nào mái hết . Con nào mồm cũng to, 1 tổ mà còn đánh nhau tranh ầm ầm. Thật khó để phân biệt! Đành chờ chúng lớn lên vậy.

may mắn thì 100%, nếu không thì 50%.

Mình thì ổ 4 em :3 đực .1 cái
Em cũng vừa quay thêm con số 2 nhà em sáng nay:
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=dP66SLQe9Xw[/YOUTB]

Có vạch vàng ở bụng vẫn có thể là mái bạn nhé.Khi chim cứng cáp và tiếng kêu đanh lại mới biết chắc được.Nếu tiếng kêu gắt và cao thì là đực ngược lại nếu tiếng kéo dài và âm hạ xuống là mái nhé.Còn nếu e nó hót chuyện rồi thì miễn bàn :)

Tốt nhất là chờ tới khi tách riêng từng con thì mới biết được trống mái,con chim non nuôi chung dàn khó phân biệt lằm.

nuôi tầm một tháng là nghe nó chuyện rùi, lúc dó phân biệt dc ngay mà.

tốt nhất bác cứ tách các em nó ra, em nào hót chuyện thì để lại còn không thì phóng sinh duy chì lòi giống

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên