vấn đề về nhân tài xin các bác cho 1 lời góp ý

Jack Dam

Thành Viên
Điểm
16
tình hình là tháng trc ông anh rể từ đâu sách về nhà ổng 1 con chào mào khá cộm cán, vài hôm sau e lên chơi thì ổng khoe con này là con CM thi của ông câu ổng nhượng lại cho a, mày thấy sao, vừa nhìn con chim và nghe giọng thì e mê tít, và hỏi giá con này bao nhiêu? 3,5 chai đó là do no rớt mât cộng lông đuôi và cậu - cháu nên ổng để giá rẻ cho a chơi. sau 1 thời gian dụ dỗ và thuyết phục thì ông anh rễ cũng nhường lại cho em chơi. thiết nghĩ nó là 1 nhân tài nếu cứ để như thế thì sẽ rất lãng phí vì ông này hơi lười cho chim ăn mỗi cám, cứ thế này thì đó phí, nên em mới sách về nhà chăm. tình hình hiện tại là em nó đang thay lông nhưng mà dự định là em sẽ thúc căn lửa và cho em nó đi trg
nghiẹt 1 cái là chim này là chim của ỏng chứ k phải chim của mình, nếu mình bỏ chi phí ra chăm thì tốn khá nhiều tiền nào là lồng tập lực, cám ngon... nhưng ổng buồn buồn ổng sách về là coi như xong. mình bảo trả tiền lại ổng cũng k chịu.
nên dạo này em hơi bối rối có nên chăm nó hay sách trả cho ổng vì dù sao cũng là chim của ổng lấy k cũng k đc, a/e xin cho ý kiến về trg hợp này

Ðề: vấn đề về nhân tài xin các bác cho 1 lời góp ý

theo em thì đã là ae không lên quan trọng quá như vậy, mình đã thích và sợ lãng phí thì mình cứ chăm cho tốt, là ae anh dể bác thấy bác có công chăm em nó như vậy, em nghĩ chắc ổng cũng không để cho cậu em vợ chịu thiệt thòi gì đâu bác ợ.

Theo mình nêu bạn đam mê thì bạn cứ nuôi , còn tiên bạc bạn và ông cậu 50-50 đi đấu mà lo , Minh cũng hoàn cảnh gần giống như bạn mình đi làm từ sáng đến tối chăm chim tốt để cho mây thăng hàng xóm thương thức

Nói thẳng với ông ý.cho em xinNếu ko cho vảo chị gái về nhà mình.
Hỏi ông ý muốn vợ ông ý hay là chim về nhà mình,quá đơn giản

tậu con mái chuẩn ép đẻ kiếm nhân tài đời F2 F3 mà chơi cậu ạh :)

đọc xong bài thì mình nhận thấy chủ thớt là một người rất kĩ tính. nếu là mình thì mình vẫn chăm sóc nó thật tốt để nó được phát huy hết khả năng của mình nếu nó là 1 chú chim hay. quan điểm nuôi chim của mình là không nuôi nó thì thôi mà đã nuôi nó thì phải chăm cho tốt, không chăm được thì thả nó về thiên nhiên !

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên