Vành khuyên bị chuột cắn gãy 1 chân

niceloves

Thành Viên
Điểm
6
bác nào biết cách chũa cho chân chim khuyên lành lại được chỉ em với
đêm hôm qua em nọ bị chuột cắn gãy 1 chân ( vẫn còn dính da bị gãy xuơng bên trong )
bác nào giúp em với GẤP
<------ Bổ sung bài viết ------->
help meeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee!!!!!!!!!!!!!
em spam chút

Ðề: Vành khuyên bị chuột cắn gãy 1 chân

Bác trùm áo lồng để nơi yên tĩnh,nó tự liền được mà.

Gẫy mà vẫn thẳng thì liền lại được thôi, trùm áo lồng, cho ăn uống đầy đủ chất, nên cho ăn chuối tây. Nếu gãy mà vẹo vọ rồi thì khó đấy, nhưng chữa được cũng mất lửa hoặc chột thời gian lâu lâu mới líu lại được, tuỳ con

theo em thì bác lên chữa lành cho em nó rồi phóng sinh thôi bác ạ, chứ sau này có cũng chẳng ra gì nữa, bác chùm áo lồng chữ a để nơi yên tĩnh cho bồi bổ thật nhiều mồi tươi và hoa quả, như dế, cào cào và cam táo chuối tây .... hi vọng em nó sẽ nhanh khỏi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chim vẫn lành nhưng lâu lấy lại được lửa lắm , nếu thực sự mình yêu thích thì hẵng giữ lại bác ah

Chim vẫn lành nhưng lâu lấy lại được lửa lắm , nếu thực sự mình yêu thích thì hẵng giữ lại bác ah
BÁc huong dan cach chữa hộ em được ko??
cứ chữa lành đã, ko líu cũng chẵng sao hết

bắt chim ra lấy thuốc đỏ + thuốc mỡ bôi vào vết gâỹ , rồi lấy cái băng gạc buộc cố lạichùm áo lồng để chỗ yên tĩnh vài ngày chim tăng mồi tươi + hoa quả

nhà e cũng có một con bị như thế , mãi mà chẳng khỏi . Các bác giúp e với:(

nhà e cũng có một con bị như thế , mãi mà chẳng khỏi . Các bác giúp e với:(
em khuyên bác lên phóng sinh đi, coi như mình tạo phúc có thể ra ngoài nó sẽ tự biết cách chữa trị bác ạ.

em khuyên bác lên phóng sinh đi, coi như mình tạo phúc có thể ra ngoài nó sẽ tự biết cách chữa trị bác ạ.
Chim thì các bác cứ vác về rồi cho thuần lồng, Bây giờ ra điều nhân đạo phóng sinh. Nuôi mới là tạo phúc chứ phóng sinh liệu e nó có sống đc không. Ở rừng còn khó chứ đừng nói ở tp, Chim nó kiếm j mà ăn......... haizzz chán cái tư tưởng đạo đức.....!

Chim thì các bác cứ vác về rồi cho thuần lồng, Bây giờ ra điều nhân đạo phóng sinh. Nuôi mới là tạo phúc chứ phóng sinh liệu e nó có sống đc không. Ở rừng còn khó chứ đừng nói ở tp, Chim nó kiếm j mà ăn......... haizzz chán cái tư tưởng đạo đức.....!
sao lại không sống được, thả nó đi thì tự nó sẽ phải đi kiếm ăn để sinh tồn,đó là quy luật sống,là bản năng của nó, còn bác đừng hiểu theo cái cách ngu suẩn của bác cứ phải là rừng sâu thì mới là rừng,rừng ở đây là người ta nói về cái nơi con chim sinh sống ngoài tự nhiên. chứ con chim già nó phải sống ở rừng thì mới được gọi là gia rừng à, còn con chim già mà sống ở TP thì phải gọi là già Thành Phố hay sao.đây là DĐ để ae học hỏi chao đổi kinh nghiệm, chứ không phải là chỗ để mà châm chọc soi mói người khác,mà hãy xem lại chính bản thân mình đi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

để nó lành rồi thả, chim nhát rồi

Gãy chân rồi nó lại lành thôi , nhưng nhìn nó khuyết tật trông ko ưng thôi

bác nào có tư tương nuôi chim để nó bị gãy chân rồi ma phong sinh tỏ ra nhân đạo thì tốt nhất không nuôi gì nữa

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên