Vành khuyên em mới mua

tung009

Thành viên Mới
Điểm
1
Vành khuyên em mới mua (E MỚI UP THÊM VIDEO Ạ)

[YOUTB][/YOUTB]Em mới tập chơi khuyên ạ. Em ra quán chọn được chú chim này theo tiêu chí em đọc đc là mình thon, dài. Em này đúng là thon dài thật. (nhưng lên ảnh thì lại mập hơn :D) Em bật file khuyên mái lên thì cũng hót ác, nhưng chỉ chiếp chiếp như gà, em nghĩ gọi là kêu thì đúng hơn. Các bác đánh giá giúp e này có khả năng trống không nhé. thank các bác nhiều http://www.youtube.com/watch?v=L4swfCf7tVI
EM MỚI UP THÊM VIDEO, CÁC BÁC COI DÙM ĐỂ E CÒN ĐI ĐỔI NHÉ.
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=L4swfCf7tVI[/YOUTB]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Vành khuyên em mới mua

Thật hả bác, bác làm e buồn quá!!!!

chim trống nó có kêu từng âm 1 nhưng cách xa nhau không ạ?

Em tưởng mới mua về nó chưa quen nên con nào cũng kêu thế

chia buồn với bác em này mái rồi.chọn khuyên trống dễ mà bác.

Nghi mái lắm bác chủ ạ;
Nếu chọn thì phải rình nghe con nào hót đanh, chân khô, chân đứng chữ V ngược, mặt khôn/nhưng nháo (con nào mặt hiền dễ cái lắm), mầu lông dưới hầu phải tươi => cơ hội đực sẽ rất cao.

Em mới tập chơi khuyên ạ.

Em ra quán chọn được chú chim này theo tiêu chí em đọc đc là mình thon, dài. Em này đúng là thon dài thật. (nhưng lên ảnh thì lại mập hơn :D)

Em bật file khuyên mái lên thì cũng hót ác, nhưng chỉ chiếp chiếp như gà, em nghĩ gọi là kêu thì đúng hơn.

Các bác đánh giá giúp e này có khả năng trống không nhé.

thank các bác nhiều

Bạn nuôi mấy hôm là có trứng khuyên ăn đấy........................

Tí e quay video lên rồi các bác chốt cho e nhé.

E còn đi đổi!!!
:(

nhà em cúng đang chơi 3 chú khuyên , trong ca con của em cúng có một con như của bác...theo em thì đấy là chim MÁI . vì 2kon kia của em môm nhiều hơn, lông ở cổ có VÀNG hơn. màu lông xanh tươi hơn kon kia

E mới úp thêm video, các bác chốt hạ cho e nhé.

Hix, e bật file khuyên mái lên nó kêu ác lăm cớ mà

:((((

[YOUTB][/YOUTB]Em mới tập chơi khuyên ạ. Em ra quán chọn được chú chim này theo tiêu chí em đọc đc là mình thon, dài. Em này đúng là thon dài thật. (nhưng lên ảnh thì lại mập hơn :D) Em bật file khuyên mái lên thì cũng hót ác, nhưng chỉ chiếp chiếp như gà, em nghĩ gọi là kêu thì đúng hơn. Các bác đánh giá giúp e này có khả năng trống không nhé. thank các bác nhiều http://www.youtube.com/watch?v=L4swfCf7tVI
EM MỚI UP THÊM VIDEO, CÁC BÁC COI DÙM ĐỂ E CÒN ĐI ĐỔI NHÉ.
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=L4swfCf7tVI[/YOUTB]

thong cam voi ban nhe ban chon dung em chim mai roi cho em no bay thoi nhe

Thật hả bác, bác làm e buồn quá!!!!

chim trống nó có kêu từng âm 1 nhưng cách xa nhau không ạ?

Em tưởng mới mua về nó chưa quen nên con nào cũng kêu thế

chia buồn với bác em này mái rồi.chọn khuyên trống dễ mà bác.

Nghi mái lắm bác chủ ạ;
Nếu chọn thì phải rình nghe con nào hót đanh, chân khô, chân đứng chữ V ngược, mặt khôn/nhưng nháo (con nào mặt hiền dễ cái lắm), mầu lông dưới hầu phải tươi => cơ hội đực sẽ rất cao.

Bạn nuôi mấy hôm là có trứng khuyên ăn đấy........................

100% là đực nha.bạn yên tâm.thưa các bác giờ bd nhiều.nghe giọng rùi nói nha bác.chúc mừng chủ nhân.cho ăn tt1 rùi dần đổi cám.treo dưới bóng cây đảm bảo em nó sẽ chuyện râm ran.nghe mấy ông này thì chim vào nồi hết.ngồi đấy mà nghi.quan diểm mong các bác thông cảm
<------ Bổ sung bài viết ------->
con này mỏng mỏ , họa to , đẹp , tương lai là 1 chú chim hay đó bác , đừng vội nản chí nhé , cố gắng chăm sóc em nó tốt vào nha

đồng quan điểm.chúc bác nhanh có chim chơi.cần m sẽ tư vấn thêm.kinh nghiệm không nhiều nhưng cũng đủ xài.mà bác cho em nó ăn hoa quả thêm.chuối tây ương hoặc táo tàu,thêm cà rốt luộc cắt miếng nhé.thân.
01653184886

Dù các bác nói trống hay nói mái thì e cũng cảm ơn các bác nhiều lắm ạ. Quan trọng là các bác đã bỏ thời gian để giúp e. thế là tốt rồi. còn mỗi người đều có quan điểm riêng và e đều tôn trọng.

1 lần nữa e cảm ơn các bác lắm lắm. Chúc cả nhà có những chú khuyên vừa ý.

Dù các bác nói trống hay nói mái thì e cũng cảm ơn các bác nhiều lắm ạ. Quan trọng là các bác đã bỏ thời gian để giúp e. thế là tốt rồi. còn mỗi người đều có quan điểm riêng và e đều tôn trọng.

1 lần nữa e cảm ơn các bác lắm lắm. Chúc cả nhà có những chú khuyên vừa ý.

có gì mà cảm ơn.khuyên em nuôi từ bé và đã là thành viên hội svc lâu rùi.bác cứ chăm chim tẹt đi.em nó sẽ cho bác những bản nhạc rap hay nhất.hehe

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên