vào cám cho khuyên(khó quá)

nêmô

Quản Trị Viên
Nhân viên
Điểm
113
Hai em khuyên vàng của em mới bắt sáng nay.đã ủ kín áo lồng rồi.trong lồng có một cóng nước một cóng sâu nửa chái chuối mà sao từ sáng tới giờ cả hai con không thấy ăn tí chuối nào cũng không thấy có sâu dưới đáy lồng cả phân nữa.căng lắm rồi mấy bác ơi giúp em với.còn loại trái cây nào khác mà em nó chịu ăn để cấm cự tỡi ngày mai không.mai em mới đi bắt cào cào được.mấy bác giũp em với

Khuyên mà không ăn chuối thì vô lý nhi ?

Thế đấy bác tuân ạ.nhốt luôn hai con váo một lồng rồi.bỏ một cóng sâu nữa trái chuối bỏ vỏ.mà không mất đi ti nào.cứ líu ríu ríu từ sáng đến giờ.kiểu này mà k ăn chẵc nó kiệt sức mất.còn cách nao k bác ad

Không biết bắt ra banh mỏ nhét chuối vào như ốc mít được không nhỉ.bước cuối rồi.sao đây bác tuân ơi bác tuân à

Đã bắt ra nhét chuối.mỗi con một cục to.thả vào lồng từ nãy đến giờ đậu cầu xù lông lên ngủ rồi(mệt.sắp đi rồi đó mà) hixhix

Chuối mà không ăn thì tèo mất người ta vào cám chỉ có chuối thôi không cần cào cào đâu

Em mới nhét cho một cục to rồi.mai mà sống thì tìm cách khác vậy.đi bắt trứng kiến.em tạo mẻ dòi rồi hehe.mai đi hái mớ trứng cá nữa chắc đc

Không cần đâu cứ thả chối vào nó đói khác ăn cho ít sâu nữa là ok

Chủ yếu khuyên vào cám bằng chuối hoặc cà chua, bạn chỉ bổ sung thêm sâu quy hoặc châu chấu cốm nhỏ để chim nhanh hồi sức. Tất cả các cách ae vừa nói mà nó ko chịu ăn cám thì bó tay, chấp nhận. Chucd bạn thành công!

Đúng là đơn giản vậy - nhưng cũng có ca hóc tui bị 2 lần rồi quả nhiên có co khuyên ko ăn chuối ( chắc nó hoảng loạn quá ) dẫn đến die

Thông thường người bán hàng vẫn nhốt chung một vài con biết ăn cám vào những con đó sẽ dẫn đường những con khuyên khác đến ăn

- Cho cam và xem nhé và pha chút nước đường cho vào cóng nước cho 2 em nó uống nó cho nó khỏe nếu mà nó vẫn kiên quyết không ăn thì thả đi chứ không nó chết cụ @nêmô

Trong Trường Hợp này @nêmô chỉ có duy nhất 2 em mới bẫy thì lấy đâu ra em biết ăn cám rồi mà dẫn đường - Thế mới căng .... !

Hihi bữa đó nó đã không chịu ăn.tối em bắt ra nạy chuối trộn tí mật để tăng độ ngọt và nhét cho ăn rồi.hôm sau vẫn tiếp tục phải đút như ốc mít vậy.mãi rồi cũng thấy miếng chuối bị vài vềt mổ.mừng lắm ạ.hai hôm nay thì đang cho ăn chuối bệt cám và trái trứng cá rừng,thấy ăn khỏe mạnh lắm rồi ạ,cảm ơn các cụ đã chiếu cố hai em ý nhé

Thế mà nay đã chuyện líu lo rồi. Chúc mừng bác nhé
vâng.chuyện rồi ạ.nhưng vẫn chưa ăn cám cụ minhkhoi ơi vẫn cám chuối hằng ngày thôi.rút chuối ra là đói luôn.chào mào mà vào tay em con nào nhanh chĩ sáng đê chiều là ăn thôi mà khuyên nó bé quá thễ lực kém không dám bỏ liều.nay đang kết hợp thêm cách vào cám cho sâu là trộn sâu vào cám.nhanh nhanh cho đở cực nào

Mới được tặng một em khuyên mới thay lông xong đây ạ.hiện nó đang ăn hiển bảo khánh số hai.em có thể nhốt chung với mấy con bổi để nó dậy bổi ăn cám không ạ(vì sợ nó căng lên nó mổ mấy con kia thì chết).mầy bác chém em đi

bác đừng cho ăn sâu nữa, không ăn chuối cũng lạ, cho ăn cam, ổi, táo,

Hihi đợt đó là hai con một con em sơ ý treo ở cây bị bọn kiến vàng bu sang cắn chết còn một con bị bọn chim tặc nó đưa đi rồi.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên