Vào cám tuấn cóng

quanalong

Thành Viên
Điểm
6
Mình đang nuôi 4 em khoen trong đó có 1 em mái...Có 2 em có mùa 1 em chuẫn bị có mùa...Mình mới mua cám Tuấn cóng bạc pha với vàng cho chim ăn...Chim ăn không ĩa chảy hay gì hết mà chả hiểu sao 3 4 bữa nay chưa chịu líu được miếng nào...Toàn đi chuyền líu rí nhí nhỏ xíu còn lại cứ bắn chéo chéo như súng máy...Mình treo xa mỗi em cỡ 5 10m vậy mà vẫn bắn chéo chéo ....Sâu mình vẫn thúc liên tục..và điều trái cây 2 3 bữa 1 miếng táo hoặc cam ...AE nào có ý kiến nào giúp chim líu thì xin chỉ giáo...Thanks

Ðề: Vào cám tuấn cóng

cứ chăm đều tay bạn nhé,. chim thì bạn nên treo chỗ nào thật cao và yên tĩnh( cách ly những con chim khác càng xa càng tốt.) => cách treo để tạo cảm hứng cho chim bật líu là 1 điều vô cùng quan trọng.. hoa quả thì cách 1 ngày bạn cho ăn 1 miếng táo tàu nhỏ.. nếu chim nhảy nhiều quá và có vẻ bí bách trong người thì bạn mới nên cho 1 miếng cám.. dế thì 1 -2 con 1 ngày. thi thoảng cho ăn sâu thôi. vì khi cho ăn sâu sẽ rất khó điều chim với những người mới dùng loại cám này..

trên là những ý kiến của cá nhân mình.hy vọng giúp ích được cho bạn 1 phần nào. chúc bạn có nhiều chú chim hay.thân!

Ðề: Vào cám tuấn cóng

cứ chăm đều tay bạn nhé,. chim thì bạn nên treo chỗ nào thật cao và yên tĩnh( cách ly những con chim khác càng xa càng tốt.) => cách treo để tạo cảm hứng cho chim bật líu là 1 điều vô cùng quan trọng.. hoa quả thì cách 1 ngày bạn cho ăn 1 miếng táo tàu nhỏ.. nếu chim nhảy nhiều quá và có vẻ bí bách trong người thì bạn mới nên cho 1 miếng cám.. dế thì 1 -2 con 1 ngày. thi thoảng cho ăn sâu thôi. vì khi cho ăn sâu sẽ rất khó điều chim với những người mới dùng loại cám này..

trên là những ý kiến của cá nhân mình.hy vọng giúp ích được cho bạn 1 phần nào. chúc bạn có nhiều chú chim hay.thân!

cám ơn ý kiến của bạn nhé ...Để mình thực hiện xem thế nào..hehe :)

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên