vẹt không chịu ăn hạt

lee.min.ho

Thành Viên
Điểm
18
mới bắt e bird về hôm qua , sợ mới về sức khỏe yếu k dám cho ăn hoa quả , chỉ cho ăn bắp , kèm theo lúa và kê hạt lớn , k hiểu sao e ấy thích ăn bắp mà lúa , kê lại k ăn , :( , còn e trc" thì ăn liên tục

Ðề: vẹt không chịu ăn hạt

mỗi con 1 tính bạn ạ!con của mình cho ăn cả ngô thóc rồi rau đủ loại nhưng em nó ko thích ăn thóc nữa giờ toàn ăn cơm nguội thôi!ko biết ăn cơm có tốt ko nữa?

mỗi con 1 tính bạn ạ!con của mình cho ăn cả ngô thóc rồi rau đủ loại nhưng em nó ko thích ăn thóc nữa giờ toàn ăn cơm nguội thôi!ko biết ăn cơm có tốt ko nữa?

Bạn vào mục của Trang , tham khảo 1 số thức ăn nên tránh và cho ăn do anh Roit và anh Phát chja sẻ ^^! http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=50072&page=2
<------ Bổ sung bài viết ------->
mới bắt e bird về hôm qua , sợ mới về sức khỏe yếu k dám cho ăn hoa quả , chỉ cho ăn bắp , kèm theo lúa và kê hạt lớn , k hiểu sao e ấy thích ăn bắp mà lúa , kê lại k ăn , :( , còn e trc" thì ăn liên tục

Lee cứ từ từ , tùy mỗj pé thuj . Y như kon ng` mình , ng` thjx ăn món này , ng` thjx ăn món kja ^^! ng` thj` cáj j`cg~ ăn đc :D

E bỏ ổi và ớt vào cho nó ăn thử xem, vẹt nhà a cũng ko ăn lúa nhưng lại ăn ổi,ớt,bắp, táo.

Thường thì người bán toàn cho ăn Lúa thôi, cao lắm là ăn bắp.
Và ở ngoài thiên nhiên nó cũng chỉ ăn 2 thứ đó là chính
Nên nó mới ăn được 2 thứ đó. Mấy thứ khác đang còn lạ chưa dám ăn
Bạn cứ để sẵn trong Cóng, buồn buồn nó sẽ nhằn chơi =))

lovebird hả bác, em nuôi chung 2 em này với yến phụng, vẹt lùn có thấy nó xơi hoa quả bao giờ đâu nhỉ, nó chỉ chén xà lách thôi, còn món kê trộn thóc với hạt vừng thì bọn nó là trùm luôn , khi ăn rất bá đạo chiếm luôn cái cóng, khi nào nó ăn no thì mấy em yến phụng với vẹt lùn mới dám vào ăn

ngắn gọn là - nuôi vài ngày tự khác nó ăn,trước có 2 em đấy,2 ngày còn nhịn chả ăn gì đói khắc ăn =))

Con ngực hồng nhà mình ăn lúa suốt, lúc nào cũng phải có cóng lúa 24/24. Để ý là mỗi lần nó ăn trái cây xong như lê, dưa hấu trái cây nào có nước ăn xong nó lên ăn lúa bổ sung. Còn thức ăn khô như kaytee, hướng dương, đậu xanh... thì nó chỉ ăn xong thui không ăn lúa bổ sung, chẳng hiểu tại sao nó lại ăn vậy.

HIHIHI, chắc là thói quen của nó :))
Hoặc là ăn trái cây chưa được nhằn nên quay về nhằn thóc cho đã :))

Hehe, chắc là vậy. Mà nó càng thích ăn nhiều thì càng tốt như vậy trym mau mập, ủa mà anh Rô gửi bé Xitrum cho anh Uri hay là bán cho anh Uri lun roài? :-?

Hehe, chắc là vậy. Mà nó càng thích ăn nhiều thì càng tốt như vậy trym mau mập, ủa mà anh Rô gửi bé Xitrum cho anh Uri hay là bán cho anh Uri lun roài? :-?

A roit gửi a đó e, chứ tiền đâu a mua đi cướp à :)):)) !!

Anh nhờ a Uri nuôi cho nó tập nói với Ure, chứ ko có thời gian dậy nó cho nó
Lỡ thời thì phí đời gái =)) =)) =))

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.