Vẹt không lanh lợi

muabuon21684

Thành viên Mới
Điểm
1
Bạn của mình vừa mua 1 bé xích ở Thuận Kiều, hiện giờ ko còn xích lông ống nữa nên nó mua bé này cỡ gần 2 tháng tuổi (chỉ còn thiếu chút xíu lông trước ngực thôi), mình thấy e này có vẻ thân thiện lắm người lạ đụng vô nó đứng yên chỉ kêu ử ử thôi, ẵm bồng vuốt ve thoải mái chứ ko cắn như mấy con khác, ăn uống bình thường đi phân ra phân rất tốt, mình muốn hỏi là do nó vẫn còn mệt mệt vì lâu nay chen lấn vận chuyển ở chỗ bán chim hay vốn dĩ con đó nó đã khù khờ vậy rồi ??, mà cỡ này muốn kêu nó chạy đến có vẻ khó hơn là nuôi từ nhỏ nhỉ.....;));))....

Ðề: Vẹt không lanh lợi

Bạn của mình vừa mua 1 bé xích ở Thuận Kiều, hiện giờ ko còn xích lông ống nữa nên nó mua bé này cỡ gần 2 tháng tuổi (chỉ còn thiếu chút xíu lông trước ngực thôi), mình thấy e này có vẻ thân thiện lắm người lạ đụng vô nó đứng yên chỉ kêu ử ử thôi, ẵm bồng vuốt ve thoải mái chứ ko cắn như mấy con khác, ăn uống bình thường đi phân ra phân rất tốt, mình muốn hỏi là do nó vẫn còn mệt mệt vì lâu nay chen lấn vận chuyển ở chỗ bán chim hay vốn dĩ con đó nó đã khù khờ vậy rồi ??, mà cỡ này muốn kêu nó chạy đến có vẻ khó hơn là nuôi từ nhỏ nhỉ.....;));))....

Xích của bạn giống mình rồi, nghe bạn nói mình thấy chắc nó bằng tháng với con của mình
Mình cũng mới lấy về dc 5 ngày, đụng vô cũng e e e e k àh.
Hiền, em nó có thể tự nhằn ăn dc rồi. nhưng ăn được ít.
Mình thấy vậy nên phải đút thêm Bột ngũ cốc Nestle cho đủ dinh dưỡng
Công nhận là kêu nó chạy đến khó đó, nếu nuôi từ nhỏ là ok rồi.
Con của mình cũng khù khờ như bạn nói đó.
Bạn chơi với nó nhiều, gọi tên, kiên nhẫn chờ đợi thành quả sau 1 thời gian nhé.
Àh cho thêm đồ chơi cho nó. sẽ thấy tốt hơn đó :)
Đừng nản

cứ chơi với nó hoài, cho ăn ngon mỗi khi có mình là thấy mình nó chạy lại thôi, nuôi 2 em cũng hơi lớn hnay mình đã gọi đc 1 em lại :))

Mình hỏi dùm bạn tại bé của mình hên hên mua được còn lông ống nên dễ hơn, mà mình cũng muốn hỏi cho nó ăn đồ gì để nó thích há, thấy web nước ngoài người ta cho ăn cái gì đó mà đưa là nó đớp liền luôn ko biết ở VN có mấy cái đó ko nữa, mấy bác có kinh nghiệm chỉ giúp anh em với để mai mốt dễ train mấy bé........:x:x:x...........

Đang kiếm vẹt Mã Lai non, có gọi bác Sang như trên này chỉ mà hết hàng rồi, tiếc quá........

Mình hỏi dùm bạn tại bé của mình hên hên mua được còn lông ống nên dễ hơn, mà mình cũng muốn hỏi cho nó ăn đồ gì để nó thích há, thấy web nước ngoài người ta cho ăn cái gì đó mà đưa là nó đớp liền luôn ko biết ở VN có mấy cái đó ko nữa, mấy bác có kinh nghiệm chỉ giúp anh em với để mai mốt dễ train mấy bé........:x:x:x...........

Đang kiếm vẹt Mã Lai non, có gọi bác Sang như trên này chỉ mà hết hàng rồi, tiếc quá........

Ở nước ngoài có 2 loại thức ăn 1 là thức ăn dạng cám tỗng hợp nén lại thành viên , loại thứ 2 là các loại hạt như hướng duơng , bí .v.v vẹt thì thường rất thích ăn hạt nên họ dùng hạt để train , còn thức ăn chính là dạng cám , cho nên vẹt nó thèm hạt lắm , nên khi train đưa là đớp liền ,

Thì ra là vậy, cám ơn anh Phát nhiều lắm, giờ mình cho nó ăn cám miệt mài luôn, mai mốt cho ăn hạt kêu gì nó làm đó.......hehehehe..........

Chán máy a spam này quá , a phát ơi tung tuyệt chiêu đi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Các triệu chứng khi máy lạnh hư hỏng:
Những điều ghi dưới đây không phải trọn vẹn, nhưng sẽ hướng dẩn chuyên viên sua may lanh tìm mau lẹ những sự hư hỏng rất thường xảy ra.
A- Máy ép hơi và máy quạt đều không chạy
1- Có thể nguồn điện năng cung cấp cho máy lạnh đã bị đứt đoạn. Ta cần kiểm tra lại nguồn điện vào, Cầu chì và công tắc vẩn phải nguyên vẹn. Khi cầu chì nổ, ta xem có phải điện năng quá cao đã gây ra hoặc có sự va chạm trong các đường dây. Nếu thay cầu chì mà bị nổ ngay, tức là có sự nối tắc trong mạch điện, Nên tìm chổ hỏng để sửa chửa chứ không nên thay cầu chì.
2 - Xét kỷ lại công tắc, Những ốc vặn trong vật này vì lỏng lẻo nên gây ra nhiều sức nóng, Các ốc bị lờn răng làm cho cầu chì không bắt chặt, tạo một sức cản lớn, nên điện thế cung cấp không đầy đủ, Thay ốc, bắt chặt các mối dây và nếu cần thì thay công tắc mới.

spam kìa => delete đi a phát ơi :-t

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên