vẹt mới mua ko thấy kêu hay nói gì hết + nhát

chenjinhui

Thành Viên
Điểm
16
ko biết con vẹt này là gì có phải vẹt ngực hồng ko
và bây giờ nó tập nói được chưa
và nó mới đêm về nhát quá có cách nào cho nó hết nhát và thả nó ra trong nhà ko cần bỏ vào lồng được ko
thank
video
<------ Bổ sung bài viết ------->
à cho hỏi là bạn nhìn biết nó lá đực hay cái mấy tháng tuổi ko
<------ Bổ sung bài viết ------->
http://www.youtube.com/watch?v=qgJfa2avDvc

Ðề: vẹt mới mua ko thấy kêu hay nói gì hết + nhát

mình đang ở q11, SG thì có đăng kí vụ này được không ta, thấy hấp dẫn qua hehe

hic sao ko ai cho ý kiến gì vậy

E nó là Đầu Hồng mùa này bạn ơi, e nó đẹp đỏ nhìn lông bóng mượt. Ráng thuần e nó và chăm sóc tốt nhé !!

mình mua 200k ở trường chinh đó bạn hồi chiều vừa mua về

hơi bị khó thuần đó bạn à,bạn phải kiên trì lắm chắc mới đc,vì mấy bé này nuôi từ nhỏ mà nó con nhát đừng nói mua vẹt lớn.nhà mình cũng có 1 bé nuôi từ nhỏ,minh cố gắng lắm nó mới dạng ddc và thả lòng vòng tronh nhà đc!

hơi bị khó thuần đó bạn à,bạn phải kiên trì lắm chắc mới đc,vì mấy bé này nuôi từ nhỏ mà nó con nhát đừng nói mua vẹt lớn.nhà mình cũng có 1 bé nuôi từ nhỏ,minh cố gắng lắm nó mới dạng ddc và thả lòng vòng tronh nhà đc!

Cả 1 đám Đầu Hồng Non chung cảnh ngộ, nếu một con chơi với nó thường xuyên thì ko sợ lắm, bổi thì nó ko sợ linh tinh như chim non bạn ơi, chim non gì cũng sợ, đến cái ống hút cũng sợ !!

hic vậy là con vẹt là là đầu hồi hồng chớ ko phải đầu xám hã
vì mình thấy đầu nó màu xám

hic vậy là con vẹt là là đầu hồi hồng chớ ko phải đầu xám hã
vì mình thấy đầu nó màu xám

Nó là non mùa này, mùa 2 nếu nó BOY nó sẽ trổ Hồng Phấn và nếu là GIRL nó là màu xám đó và từ từ có vòng cổ màu vàng hơi ánh xanh lá lợt.
Xám non lên mùa đầu đã có màu xám tím từ từ nó đậm lên và có vòng màu xanh dương đậm đen, mái ko có vẹt đỏ trên vai cánh còn trống thì có.

Nó là non mùa này, mùa 2 nếu nó BOY nó sẽ trổ Hồng Phấn và nếu là GIRL nó là màu xám đó và từ từ có vòng cổ màu vàng hơi ánh xanh lá lợt.
Xám non lên mùa đầu đã có màu xám tím từ từ nó đậm lên và có vòng màu xanh dương đậm đen, mái ko có vẹt đỏ trên vai cánh còn trống thì có.
vậy con vẹt của mình là girl phải ko bạn vậy mà người bán hôm kia nói với mình là boy :(
nếu là vẹt girl đầu hồng có dạy nói được ko bạn
thank

vậy con vẹt của mình là girl phải ko bạn vậy mà người bán hôm kia nói với mình là boy :(
nếu là vẹt girl đầu hồng có dạy nói được ko bạn
thank

Mình ghi là Vẹt NON MÙA NÀY mà, tức là chưa biết trống mái, trai gái gì cũng dạy nói được nhưng đó là chim nuôi NON, giọng đầu hồng trong hơn Cockatiel 1 chút. Bé nhà bạn là bổi nên hơi khó nhưng kiên trì thử xem sao !!

chim vẹt của bạn là vẹt đầu hồng còn tơ. Hồi trước mình cũng có nuôi từ con non lên nó hông biết nói mà chỉ nhái lại tiếng chim khác thôi. Nhưng con này khi trưởng thành tnì để làm cảnh rất đẹp

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên