Vô phương chống đỡ chuột

a_li_bo_bo

Thành viên Mới
Điểm
1
Sáng nay xem lồng chim thế nào thì thấy nằm đáy lồng và máu me!!!Trước đây chào mào hai con cũng thế. Em đã treo lồng lên tận cái xà đơn lắp ghép cao 2 mét và cái chân nó là cái ống tuýp nhỏ :((

Ðề: Vô phương chống đỡ chuột

chia bồn cùng bác nhé, có lẽ bác phải diệt bọn chuột trước sau mới tính chuyện nuôi chim.

nói thật với bác là chuột bây giờ nó quá thông minh, em trước đây nuôi ở avi khoảng 20con khuyên nhưng sau 1 thời gian chuột nó khoắng sạch, em làm 1 cái avi có 1 cột như chùa 1 cột cho ăn phải trèo bằng thang chữ A mới cho ăn được vậy màkhoongrr hiểu sao mà nó vẫn lên được đó và làm thịt bon khuyên thế mới lạ chứ.

nguyên nhân thường là do áo lồng dài chuột bám lên

2: bên cạnh có vật nó trẻo lên
3: bên cạnh chỗ treo , gốc tường trên cao có dây nhợ , chuột bám vào rồi từ từ qua đa phần là thế thôi .

Chia buồn với chủ thớt.
Hôm bão vừa rồi trời mưa ngập cống thoát nước ờ gần nhà phòi ra một con chuột to như cổ tay, khôn như một con ma, mình bẫy các kiểu mà ko được.
Tổn thất 3 con cm và 2 con khuyên sau 2 đêm, thủ phạm khả năng là nó. Nhà mình lỉnh kỉnh nên giải pháp chống chuột khó quá, chim thì lại nhiều đang ong hết đầu vì con chuột già này - nó cứ như chuột dũng mãnh ý; bẫy bán nguyệt sập, hết mồi mà ko thấy chuột đâu mới đau.

bọn chuột bây giờ thành tinh hết rồi, bẫy lồng sập cửa không bao giờ được. Bẫy bán nguyệt thì thi thoảng mới được con. Cho ăn bả nó cũng ko ăn nữa. Biện pháp của mình toàn là dồn -> đập. Hiệu quả hơn hẳn :D

bác thử dùng :D mồi ngon. xem hehe. e nó có ăn không. =)) như khuyên đó trứng kiến là ríu rít vô ăn

Bỏ vào củ lạc( đậu phộng) nướng thơm phức.Chết ngay Góp ý các bác.Nên treo áp tường sẽ hạn chế chuột hơn

Cách chống chuột tốt nhất của em là nuôi chó. Em thả con Rottweiler nhà em bên dưới chỗ treo chim, không bao giờ con chuột nào dám bén mảng !

Em chán quá, hai con chào mào trước hay lắm hót hét đấu nhau suốt ngày bị chuột làm thịt còn một nửa mình. Chuột nhà em nó cũng thành tinh, bẫy sập ko bao giờ được nên rình cho nó vào chỗ kín rồi rape thôi. Phòng em hình vuông , em đang định tính căng ngang dây thép 1 ly để treo có được ko hả các bác.

Bạn ơi , giờ bẫy chuột ai bẫy như vậy . Toàn bẫy mẹo thôi bạn ạt . Bạn mua gói thuốc chuột hạt gạo hoặc Ngô . Bạn đừng đổ ra đĩa đe đánh bả nữa . Mà bạn đổ hết vào túi bóng xanh buộc kín vào và vứt ra 1 góc đam bảo mai bạn ko thấy túi bả chuột đây nữa và tiếp theo bạn chờ đợi 1 ngày nào đó mùi thối bốc lên có nghĩa là nó đã hì sính .nếu bạn thấy hiệu quả thì phản hồi lại cho mình
<------ Bổ sung bài viết ------->
Em chán quá, hai con chào mào trước hay lắm hót hét đấu nhau suốt ngày bị chuột làm thịt còn một nửa mình. Chuột nhà em nó cũng thành tinh, bẫy sập ko bao giờ được nên rình cho nó vào chỗ kín rồi rape thôi. Phòng em hình vuông , em đang định tính căng ngang dây thép 1 ly để treo có được ko hả các bác.

Nếu treo dây thép bạn lấy keo bẫy chuột quấn vào 2 đấu dây . Đàm bảo nó muốn ăn thịt con chim của bạn nó phai bước qua cái cục keo đó . Nó mà nhẵm chân vào cục keo đó là vấp ngã vỡ mặt luôn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thực ra các bác cứ sợ bẩn, em đã tư vấn vài người rất hiệu quả. Nếu bẫy ko đc tại sao ta ko quay về cách cũ xưa??? Cho ăn bả chuột, Cái quan trọng là tìm đc loại bả hiệu quả, chuột ăn riết rồi cũng chết hết,

Nuôi con mèo đi bác chủ,chuột biến sạch.........:D

Thực ra các bác cứ sợ bẩn, em đã tư vấn vài người rất hiệu quả. Nếu bẫy ko đc tại sao ta ko quay về cách cũ xưa??? Cho ăn bả chuột, Cái quan trọng là tìm đc loại bả hiệu quả, chuột ăn riết rồi cũng chết hết,
Bả chuột thì ko thiếu loại tốt, VD loại của hãng Beyer nhưng vấn đề là bả chuột rất độc, lo ngại là bọn nó đi gậm nhấm vào những những đồ dùng của người thì sẽ rất nguy hiểm.

nuôi con chó là chắc nhất :(. dạo này miền trung mưa bão. chuột đâu trả biết thấy có . mà nhà mình có bh có chuột đâu. mấy cái mưa xuất hiện chuột. nên bắt đầu cũng lo r. mà k hiểu sao bọn nó khô cực.đánh bẫy mà chẳng ăn thua

Khi bạn bẫy chuột bằng thuốc nên để 1 khay nước ở bên cạnh ,khi chuột ăn bả sẽ rất khát nước . Nếu không có nước bà chuột giảm 70 % tác dụng .

bác căng dây inox nhỏ ý chả con nào mò đến đc.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên