vô tình chữa được ngoái lộn cho khuyên

dacvuvn

Thành viên Mới
Điểm
2
em có 1 em khuyên yêu quý nuôi 2 năm lồng ngoái lộn đủ kiểu thế là. nhìn em nó bực mình quá em cho vào lồng bẩy khuyên đánh dc bao rất nhiều khuyên em cho vào lông loai 2 cửa diện tích cho khuyên mồi tâm 10x10cm sâu 2 tháng em thấy nó líu nhiều quá cho ra lồng nuôi thấy em ấy hết ngoái cũng chăng lộn bắn như điên không biết đây có phải là cách chữa ngoái lộn đc không anh em thử áp dụng xem .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: vô tình chữa được ngoái lộn cho khuyên

chắc cũng là ý kiến hay ;))

bác chơi chữ ah
cách này hay đó

Trước mình có 1 em chào mào cũng bị ngoái. buổi tối mình treo 3 con một mi, một chòe lửa, một chào mào. lên cùng 1 dãy. chào mào treo ở giữa, sáng ra ngủ dậy thì mi vào chòe lửa bị mèo hay chuột cắn chết. em chào mào treo ở giữa xù hết lông nhưng ko sao. Bị mất lửa mất 1 tuần sau chăm căng lại thì hết bị ngoái luôn. có bác nào giám thử như cách của em ko.

Cái kiểu đấy ai chẳng thích chữa. hhihi

bây h khuyên ngoài tận ngoái đầu còn có thêm tật ngoái lôn huyền nữa à =))

tùy con thôi, mình vẫy hay dùng cách này, hi vọng là đc :D

vâng em thấy cũng đc phết anh à giờ không thấy ngoái lộn nữa

:D cũng chưa hẳn nghe bạn nói thì bạn cho em nó vào lồng bẫy và đi bẫy cũng khá nhiều...có khi chính vì lý do đó mà con khuyên thuần hơn và đỡ lộ cái tật của nó...vì thường ngoái lộn nặng nhát là khi con chim hoảng...nó sẽ lao thẳng lên trên ngửa cổ ra xem tình hình tn rồi bay xuống...mình cũng dính 1 con ngoái lộn đủ cả đc cái mau mỏ líu trên chục mỏ nên cho thằng em nó nghịch...thuần hơn thì nó vẫn ngoái nhưng thao tác nó nhanh hơn nhìn đỡ nóng mắt<:p

:D cũng chưa hẳn nghe bạn nói thì bạn cho em nó vào lồng bẫy và đi bẫy cũng khá nhiều...có khi chính vì lý do đó mà con khuyên thuần hơn và đỡ lộ cái tật của nó...vì thường ngoái lộn nặng nhát là khi con chim hoảng...nó sẽ lao thẳng lên trên ngửa cổ ra xem tình hình tn rồi bay xuống...mình cũng dính 1 con ngoái lộn đủ cả đc cái mau mỏ líu trên chục mỏ nên cho thằng em nó nghịch...thuần hơn thì nó vẫn ngoái nhưng thao tác nó nhanh hơn nhìn đỡ nóng mắt<:p

nhưng của em không làm mồi nữa thì nó hết hẵn ngoái lộn bác mà

ra mua một cái lồng thuần khuyên mộc , cho vào đấy nuôi khoảng 1 tuần là ok..mình thử rồi 2 con khuyên của mình giờ không lộn nữa!

lồg thuần khuyện mộc là như nào vậy bác???????????????

nhiều khi không biết được như nào , có khi chẳng pải chữa cũng khỏi

lộn thì chữa dễ chứ ngoái em thấy có chữa đc đâu

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến