Với điều kiện ntn thì phải nuôi làm sao các bác

manhtungtnhp88

Thành Viên
Điểm
16
Em bắt chú má trắng được 3 tháng, đã lên tách đỏ, hót liên mồm nhưng giọng ko dài lắm, ở nhà có 2 con, thấy cũng hổ báo , hôm qua em mang đi nhà ông anh, kè con chim già 3-4 năm, thìcchhiir thấy đứng im nhảy nhót tí ( cg ko cụp mào ), sau đó tách ra, ông anh xách 4 con tầm 1-1.5 năm ra thì em nhà em búng cúng , chớp cánh ( nhưng nhẹ nhàng thôi, ko dữ dằn lắm đâu ạ), nhưng ko thấy hót hay ché j cả. Mang về nhà thì hổ báo, hót liên mồm rồi lại chuyện rồi lề lưỡi, búng cánh 1 mình. Nhìn thấy thích thích. CHỗ em ko có cội, thấy thiệt thòi ghê.Các bác cho em vài lời khuyên chăm em ấy. Chỗ em ít người nuôi nên cũng ko biết phải ntn.Thanks các bác

Ðề: Với điều kiện ntn thì phải nuôi làm sao các bác

thấy có thái độ và tố chất tốt thì cữ giữ lại mà chăm bác ạ!.. em nó còn phải chăm sóc nhiều ,có chế độ rõ ràng thì chim mới ổn định và duy trì được lửa đều.. không có địa điểm dượt (cội) thì cũng thiệt thòi thật..chim không học hỏi được nhiều kinh nghiệm... bác cứ tách riêng 2 con nhà bác ra..chăm cho nó căng vào..thỉnh thoảng mang đi giao lưu. 1-2 năm lồng là chơi tốt ý mà..chúc bác sớm có chú chim hay.. thân!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên