vừa mừng mà cũng vừa lo các bác ạ!

DianaBack

Thành Viên
Điểm
6
tình hình là như này.hôm rồi ông anh đi bẫy có để lại cho 1 em Cm má đỏ.bẫy tầm được 3-4 hôm rồi thì phải.Em đưa về mà cầm cào cào ở tay thử đút xem như nào mà nó vẫn lại mổ ăn.mà người lại có lúc nó nhảy,có lúc thì vẫn đứng yên.mà nó chỉ nhảy bám vào thành lồng chứ ko đâm đầu tự vẫn như vẫn thường thấy ở các con bổi khác.k biết là nó có bị làm sao k các bác nhỉ.e mới tập nuôi Cm nên cũng chả có tý kinh nghiệm nào cả.Nên cò gì mong các bác góp ý giúp e cái nhé.Thanks all...

Ðề: vừa mừng mà cũng vừa lo các bác ạ!

ai sút cho e phát a.

e nghĩ là bác bẫy đc con cm nhà ai sổng rồi. chứ cm mới bẫy làm gì dạn người đến như vậy. nó hót hét gì chưa bác?

một là chào mào sổng. hai là con chào mào này có ý định tự sát :D

e nghĩ là bác bẫy đc con cm nhà ai sổng rồi. chứ cm mới bẫy làm gì dạn người đến như vậy. nó hót hét gì chưa bác?

ông anh thì bảo là thấy nó sổ rồi nên kêu e qua bắt.em mới bắt về hôm qua nên chắc là nó chưa dám hót đâu.sáng nay cầm cào cào ở tay vẫn thấy e ấy mổ.mà nó chưa chịu ăn cám nên e nghĩ ko phai la cm của ai sổng đâu bác ạ

chim của bác là chim má trắng mới ra tách đỏ.Nó khá quen với người rồi nên ko còn sợ nữa.mình cũng có em má đỏ mộc 1 tháng đã thuần rùi ít nhảy mới đầu tưởng chim ng ta sổng nhưng ko phải ^^.

chim của bác là chim má trắng mới ra tách đỏ.Nó khá quen với người rồi nên ko còn sợ nữa.mình cũng có em má đỏ mộc 1 tháng đã thuần rùi ít nhảy mới đầu tưởng chim ng ta sổng nhưng ko phải ^^.

thế hả bác.e đang vào cám cho nó mà chưa thấy ăn.hi.loại này nếu mà ăn cám thì chắc nhanh dạn lắm bác nhỉ.Cảm ơn bác nhé!

Trời. Người thi mong thuần nhanh chẳng được bác Top này lại sợ chim làm sao. Bác cứ nuôi đi. Chẳng con chim nào muốn tự sát bằng ăn cào cào đâu, đợi em nó chết bằng cào cào chắc cũng khá giá chim đó.

Trời. Người thi mong thuần nhanh chẳng được bác Top này lại sợ chim làm sao. Bác cứ nuôi đi. Chẳng con chim nào muốn tự sát bằng ăn cào cào đâu, đợi em nó chết bằng cào cào chắc cũng khá giá chim đó.

hì,vì em mới tập chơi chim nên chả biết thế nào cả bác ạ.Ah cho e hỏi tý luôn thế bây giờ e có cần phải trùm áo lồng ko ạ.Em thấy nó dạn thế rồi nên e chả trùm.mà giờ vẫn chưa thấy nó ăn cám.hix

bác muốn nó ăn cám thì mua trứng kiến về, trộn vào một ít cám, vài hôm là nó ăn cám như phỉ thôi mà. bác này hên, em nuôi 2 con cả năm rồi mà chưa dạn hẳn, bác mới đưa về một vài hôm đã đút ăn đc, hên ghê đó.

em nghĩ chim nhà ai sổng rồi
cứ chuối với cám cho nó ăn bác à

hix.báo cáo với các bác là em ấy đã về với thiên nhiên rồi.tiếc ơi là tiếc,mới chạy ra mua cho nó cái lồng dc 1 hôm thì nó bị tụt nan thế là nó ra mất.chán chả buồn mua con khác về chăm nữa.hix

chim sổng chắc chắn rồi.

tuy từng con bác ơi.có con mãi chẳng dạn người có con thì vài ngày là dạn người.

con này nó ở vùng thiếu thức an, + đói kém, về lồng thấy có đò an sướng hơn ở rừng nen nó liều mình trao thân đấy mà :D

mừng vì bẫy đc con chim ngon ,lo vì sợ thằng sổng chim nó tóm đc nó cắt chim phải ko bác

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên