Vừa mừng vừa lo.các bác cho ý kiến giúp.

duynb89

Thành Viên
Điểm
6
Chẳng là hôm nay đi chơi tình cờ qua quán chim.(không định mua nhưng thấy chào mào mới bẫy về nên vào).ngồi ngắm gần 2 tiếng đồng hồ.thấy 1 chú chào mào khá đẹp(xét về tướng cho tương lai vì lông lá đã te tua).quyết định bắt về.phát hiện ra.em chưa vào cám.trộn cám với chuôi cũng không thấy ăn.đc cái hót ra tiếng nhỏ (không phải hót chuyện) đc tới 6 âm có khi 7 âm.(khả năng vẫn còn lửa rừng nhưng bị tù đầy vừa sợ vừa yếu nên không hót to để đấu lại với con nhà mình).chim bổi mới bắt về vậy là mình ứng lắm rồi.có điều vào cám cho em nó khó quá.có bác nào có cách gì chỉ em với.tính tới sáng mai là 1 ngày e ý không ăn gì(có thấy em nó uống nước).

Ðề: Vừa mừng vừa lo.các bác cho ý kiến giúp.

Nó uống nước không sợ bị chết đâu, khi nào đói quá em nó sẽ ăn thôi. Trước hết cần làm một số việc sau:
1/ Trùm áo lồng để nơi yên tĩnh.
2/ Cóng đầy thức ăn, nước uống, hoa quả vài loại như chuối, táo, cà chua...
3/ Ngày sau kiểm tra xem em nó ăn loạị hoa quả gì để có cách vào cám hợp lý

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Nghe theo lời bạn HEOVANG2007 bạn ấy nói đúng đóo:)

Nghe theo lời bạn catim2010 bạn ấy nói đúng đó

Cảm ơn các bạn.hôm nay e ý ăn chuối rồi.mình trộn ít cám với chuối.nhg e chỉ rỉa chuối còn cám thì em vẩy đi.mặc dù đã bóp cám vào với chuối.tới thứ 6 lại phải đi làm xa không về.không biết tình hình sẽ thế nào.

Chuẩn nhất là ra làm con má trắng hay mộc đểu đã vào cám nhốt cùng bác ah, ko thì cho ăn sâu trộn cám , cái này con nào cũng thik

Chuẩn nhất là ra làm con má trắng hay mộc đểu đã vào cám nhốt cùng bác ah, ko thì cho ăn sâu trộn cám , cái này con nào cũng thik
híc chào mào nhà em chẳng con nào chịu ăn sâu bác ạ.

híc chào mào nhà em chẳng con nào chịu ăn sâu bác ạ.
Bác bỏ hết cám ra cho sâu vào 1 thời gian xem nó có ăn không.có mà bỏ luôn cám ý chứ.hiii.luyện thì con nào cũng ăn hết.con nhà em ăn cám trộn chuối rồi.hôm đầu chắc sợ nên lì lợm không ăn.chắc 2 -3 hôm nữa là ăn cám ngon.

nghiền nát cám trộn với chuốiqan trọng nhất là ủ kín vào đảm bảo vào cám

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên