vui vui vui thế.lại sập bẫy rồi

lã bố

Moderator
Điểm
38
sáng nay 7h vác lồng bẫy ra cây.đặt đc 2 tiếng lại có 1 em khuyên loại mới lớn dính bẫy. lần nào ra quân cũng bắt đc khuyên. he he he

Ðề: vui vui vui thế.lại sập bẫy rồi

chuc mung bac nha tu anh e cung dc 2 e roi

Ngon đấy, nghe chừng bác này mát tay nhỉ

E cung bay dk 1chu roi.Nhung ko biet con nax co phaj e khuyen hay liu ngoaj thien nhien ko nua!

cũng vì có tẹo tý may mắn bác à

cũng vì có tẹo tý may mắn bác à

Lúc nào cũng thích mở topic riêng. Bác có biết là mỗi lần mở toppic riêng thì dung lượng trang web chimcanhvn.com tốn dung lượng thế nào ko? Bạn nên mở ít toppic và cùng chia sẻ để mọi người tham khảo. Cứ có tý là mở toppic riêng, ko biết đã góp ích gì nhiều mà toàn thấy Toppic bạn mở ra cho mình bạn thôi à! Góp ý để bạn rút kinh nghiệm.

chuk mừng bác.e hum nay đặt bẫy kũng đk 1e khuyên.nhìn kũng ngầu lắm.nhưng chưa quay dk clip cho e nó.bẫy dk 1e chào mào nhưng nhốt vào lồng dk khoảng 1h thì thấy e nó die mà ko hiểu sao kả

chuk mừng bác.e hum nay đặt bẫy kũng đk 1e khuyên.nhìn kũng ngầu lắm.nhưng chưa quay dk clip cho e nó.bẫy dk 1e chào mào nhưng nhốt vào lồng dk khoảng 1h thì thấy e nó die mà ko hiểu sao kả

nó cắn lưỡi đấy. nhiều con như thế.

Ùa, có nhiều em nhốt lồng đc vài tiếng lai die, hên lắm thì đc vài ngày

Lúc nào cũng thích mở topic riêng. Bác có biết là mỗi lần mở toppic riêng thì dung lượng trang web chimcanhvn.com tốn dung lượng thế nào ko? Bạn nên mở ít toppic và cùng chia sẻ để mọi người tham khảo. Cứ có tý là mở toppic riêng, ko biết đã góp ích gì nhiều mà toàn thấy Toppic bạn mở ra cho mình bạn thôi à! Góp ý để bạn rút kinh nghiệm.

xin lỗi bạn nhé.. forum lập ra để chúng ta cùng tạo topic để chém gió cho vui.. mình bít là forum tốn băng thông nhưng đã xác định lập ra thì phải chịu.. với lại anh ngoctuan không nói gì tại sao bạn có quyền gì mà nói như thế .. mình nói sai thì mong bạn bỏ qua

bạn tinhbovo cho mình hỏi nhé, bẫy khuyên mình lấy chim mồi trống hay mái vậy? mồi trống thì dc trống, hay sao? câu hỏi hơi snoop, vì mới mua con khuyên mộc nen ko ko biết, mà hơi máu đi bẫy :)

đổi tên toppic thành thuần khuyên đánh đấu thì hay hơn đấy, mình cũng đang gặp nhiều tình trạng như thế, khuyên líu đấu rất hay vào lồng ko chịu ăn gì dc vài ngày là chết. Mình tìm hiểu thì có nhiều lí do, phần thì có những con chim ko hợp hoa quả ko ăn, phần thì có nhiều con hoảng quá chỉ tìm đường đâm cho đến quỵ dồi tỏi, phần thì có những con bản lĩnh lớn thà chết chứ ko thèm ăn gì..., mong ae chia sẻ kinh nghiệm của mình để cùng học hỏi

đổi tên toppic thành thuần khuyên đánh đấu thì hay hơn đấy, mình cũng đang gặp nhiều tình trạng như thế, khuyên líu đấu rất hay vào lồng ko chịu ăn gì dc vài ngày là chết. Mình tìm hiểu thì có nhiều lí do, phần thì có những con chim ko hợp hoa quả ko ăn, phần thì có nhiều con hoảng quá chỉ tìm đường đâm cho đến quỵ dồi tỏi, phần thì có những con bản lĩnh lớn thà chết chứ ko thèm ăn gì..., mong ae chia sẻ kinh nghiệm của mình để cùng học hỏi

Hay đấy bác Cảm ơn bác nhiều hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

bạn tinhbovo cho mình hỏi nhé, bẫy khuyên mình lấy chim mồi trống hay mái vậy? mồi trống thì dc trống, hay sao? câu hỏi hơi snoop, vì mới mua con khuyên mộc nen ko ko biết, mà hơi máu đi bẫy :)
khuyên trống hay mái đều đc. thường thì trống dẽ dụ trống đến đánh nhau. và cái sẽ dụ trống đết kết đàn. nhưng con mồi phải luyện cho thuần người và đi bãy phải kêu nhiều

thk ban TBV nhé. cái thể loại này mới xin dc cua ng ta nen có nhìu cài ko biết. còn cm thì tụ xách đi bẫy rồi nen biết sơ sơ !!

thả bớt cho sinh sản đi sau này đời con cháu mình muốn chơi còn có hậu sinh của các em nó mà chơi chứ ae bắt 1 cách cạn kiệt như thế thì....?

thả bớt cho sinh sản đi sau này đời con cháu mình muốn chơi còn có hậu sinh của các em nó mà chơi chứ ae bắt 1 cách cạn kiệt như thế thì....?
đúng đấy. bẫy nhiều ko tốt đâu. tớ 2-3 ngày nay thả ra hết rồi, còn dữ lại 1 em nuôi chơi chơi thôi. bọn này thả ra để năm sau còn có cái mà bẫy

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên