Xem hộ mình em mộc này với

giaduoc99nda

Thành Viên
Điểm
6
các bạn xem hộ mình em mộc này nhé, xem trống mái thế nào. mình đang nghi là chim mái
[/url][/IMG]

Ðề: Xem hộ mình em mộc này với

Trông như khuyên vàng sài gòn ấy nhỉ! Thân!

Khuyên xanh mà. Sao biết là con mái hay vậy. Chỉ mình đi. Mình nghĩ nó là mái nhưng đem để xạnh e khác thì nó rít nho nhỏ rùi rung loobg cánh và đuôi kiêu nghẹ như như là nghẹ mái ậy Thế mới băn khoặn nếu mái thì phóng sinh thui

Chim mái (có xác xuất nhé):

+ Mình ngắn, đầu to, trán không phẳng, mắt loãng không lồi, long nhãn loãng không thu nhỏ, dáng khù khờ và thuần nhanh hơn đực, bản đít không săn chắc và dày, không có đường kẻ vàng từ hầu đến đít, giọng quát rè kéo dài ở âm cuối chiuuuuuuu thay vì đực là chiu chiu rõ âm dứt khoát, tu (lỗ đít) bẹt và bằng không sần chim đực tu cao và sần, hầu dưới mỏ màu vàng nhạt đực màu vàng đậm hơn.....

Cái xác xuất : Tu cao như đực nếu là mái già đẻ nhiều (lòi dom) tu vẫn cao như đực, mắt loãng vì chim đực chưa căng nên mắt thế, đường kẻ thì 5% chim mái cũng có đường này. Số còn lại chỉ chim đực mới có.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Mình thả đi rụi Các bạn xem hộ e này với mới tậu
youtube.com/watch?v=ad3ln34JNrU
<------ Bổ sung bài viết ------->
[YOUTB] m.youtube.com/watch?v=ad3ln34JNrU [/YOUTB]
Www. m.youtube.com/watch?v=ad3ln34JNrU
http://www.youtube.com/watch?v=ad3ln34JNrU&feature=youtube_gdata_player
Up lên nhờ các bác giúp hô. Mình sẽ thanh đầy đủ nhé

http://www.youtube.com/watch?v=ad3ln34JNrU&feature=youtube_gdata_player

e có 1 e mái thuộc. bóng bộ còn đẹp hơn cả đực. họa kép, trán phẳng, bộ thon dài, mỏ mỏng. thế mà cả ngày chỉ có chiuuuuuuuuuuuuuuu..............................chìuuuuuuuuuuuuuu
thế mới đểu

Ruốt cuộc thì chon thứ 2 em up bằng youtube đấy là cái hay đưc. Hộ e để e còn phóng sinh mua e khac

Làm ơn ai chỉ giùm em khuyên thứ 2 mà mình up bằng youtube là mái hay trộng Mua chỗ quen nên đổi đươc. Nhanh giùm nhẹ cảm ơn

Nhãn lực của em hok đủ để phán con đấy qua clip bác up :D
Thôi đành up giúp 1 tay để ng khác vào xem vậy!
Thích cái tiếng con gần đấy thế^^!

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=ad3ln34JNrU[/YOUTB]

Về cơ bản thì e cũng chả thik con này. k thik khuyên mà cứ béo béo tù tù thế này bác ạ. khuyên phải chọn thon dài. cao. kiểu gầy gầy nhìn đẹp hơn.

Mình cũng nghĩ thệ Trong clip có con kêu liên tục mấy tiếng ấy thì mình lại nghi là chim mái . Cái tật của mình là thấy mộc là choc. Sáng nay đi mua sâu ngó vào lồng mộc thấy 1 em đánh hết con này tới con khác chỉ vì tranh miếng chuối, ngồi nhìn nửa tiếng thấy em đấy tinh tướng, rất máu đánh nhau với con khác và toàn thắng nhé, thế là bắt luôn . Khả năng trống chắc cac các bác nhỉ . Tí em up clip các bác xem hộ nhé

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên