xích bị bể mỏ cần giúp đở

tantam

Thành viên Mới
Điểm
1
xích của mình do cắn lộn với em cái nên bị nứt và bể 1 tý ở mỏ . anh em cho mình hỏi là có lành lại dc ko ?,hôm trước mình lỡ tay dứt đứt mấy cọng lông đuôi đứt khá sâu ko bít có mọc lại dc ko mấy bro?
thanks các anh em nhìu nhờ anh em giúp mình

Ðề: xích bị bể mỏ cần giúp đở

xích của mình do cắn lộn với em cái nên bị nứt và bể 1 tý ở mỏ . anh em cho mình hỏi là có lành lại dc ko ?,hôm trước mình lỡ tay dứt đứt mấy cọng lông đuôi đứt khá sâu ko bít có mọc lại dc ko mấy bro?
thanks các anh em nhìu nhờ anh em giúp mình

Chà căng ah nha, không biết có ai gặp trường hợp này chưa

Lông đuôi thì bạn yên tâm vì nó sẽ mọc lại, em của mình bị rụng ráo 2 cọng lông dài nhất + 2 cọng ngắn hơn vì dọt lên dọt xuống trong lồng nhưng có 1 cọng đang mọc ^^
Còn bể mỏ thì ko lành lại đc đâu, mình đoán chắc em nó bị mẻ mỏ dưới... Hem sao đâu bạn, lớn lên em nó gặm lung tung cũng mẻ ah ^^

Vẹt nuôi lớn lên nó gặm lung tung cũng bể chút xíu và nhìn thấy vết nứt ở mỏ, bạn cứ yên tâm.

lông đuôi sẽ mọc nếu bị đứt luôn gốc , nếu lông đuôi chỉ bị gãy gần gốc thì phải đới năm sau nó thay lông sẽ rụng phần gốc và sẽ thay lông mới . mỏ sẽ luôn luôn mọc dài ra , cho nên vẹt ngoai tự nhiên nó tự mài mỏ là vậy , cho nên vẹt nó cắn phá liên tục là để mỏ nó mòn bớt :) vì vậy mỏ vẹt của bạn sẽ lành , đừng lo nhé

thanks bro Phát nhìu nha nghe bro tư vấn mà nhẹ cả người kekeke
vậy là chắc chắn lông sẽ mọc lại cho dù đứt lun gốc phải ko?
chu kì em nó thay lông là vào thời gian này vậy?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên