Xin các anh về kinh nghiệm phòng chống tật lỗi cho khuyên non

dvhuy

Thành Viên
Điểm
6
chẳng là em có tổ non 3 chú . giờ đã biết bay và khá cứng rồi
em biết khuyên non nuôi lên rất dễ sinh tật nên hnay em viết bài này để xin các anh kinh nghiệm phòng chống tật lỗi không đáng có cho khuyên ( ngoái + lộn + tiện )
mong các anh đã có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ giáo cho em
em hỏi 1 vấn đề nữa là khuyên non có vệt vàng mờ dưới bụng có phải 100% là trống
thanks all

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Xin các anh về kinh nghiệm phòng chống tật lỗi cho khuyên non

Trẻ con như búp trên cành =))! Bạn nên nhốt vào lồng ép mộc thì sẽ đỡ được phần nào bạn ạ! Thân!

Khuyên non thì hay nghịch ngơm nên sinh tật lỗi nhiều bạn ạ. Nếu muốn hạn chế chỉ có bỏ lồng om rồi lót tầm mica lên nóc lồng. Nhưng tật tiện cầu khó sửa lắm. Nói chung chim non mắc tật dễ nhất khi đang tập bay. Nếu có diều kiện thì bỏ avi thì hạn chế đc nhiều hơn. Còn vệt vàng dưới bụng cũng là tiêu chí đánh giá trống mái đấy. Nhưng cũng ko hoàn toàn đc, Vì mình nuôi 2 ổ 6 con mà chú nào cũng có vệt vàng dưới bụng hết. Bạn phải để ý những e có dáng đứng cao nữa mới thật sự chính xác

tôi thường lắm miếng CD lên nóc lồng( cả mộc và thuộc đều làm thế) để cầu thấp xuống. không bao giờ để chim gần bọn lỗi lộn.

em nghĩ là cứ cho vào lồng ép mộc cho chắc ăn.

Haizzz, Cũng đang là vấn đề em đang quan tâm, nhưng mình đã học đc cách hạn chế rồi, bác nhớ kỹ nhé:1. KHÔNG đề gần với những con tật lỗi
2. KHÔNG lắp quá nhiều phụ kiện ko quá cần thiết : giọ dế, xiên dế, bình hoa....
3. Lắp đĩa CD trên nóc lồng (nhớ quay lòng trắng ra ngoài nhé)
4. Lắp 2 cầu chính //, nmột trên một dưới
5. Để nhớ tiếp rồi Post tiếp(thanks đi rồi post tiếp, hì)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên