Xin các bác giúp em với! Con chim cu bị bệnh rồi hay sao ấy! hix hix

luongnguyen

Thành Viên
Điểm
18
Địa chỉ
Dầu Tiếng
Sáng nay ngủ dậy em mang con cu gáy ra ngoài, thì phát hiện dưới đáy lồng có rất nhiều lông. Không thấy có dấu hiệu của sự hoảng sợ. Con cu gáy có dấu hiệu đi ỉa khó, rặn mãi mới được 1 cục, và cục phân thì to lắm các bác ạh! Thức ăn em cho như mọi ngày, vẫn thóc, đậu xanh, kê, và khoáng! Nhìn chim có biểu hiện yếu hơn bình thường, mặc dù hay nay vẫy tay vẫn gù gù mấy cái. Các bác cho em hỏi em nó đang bị triệu chứng của bệnh gì và cách chữa trị làm sao ạh? Em xin cám ơn các bác rất nhiều ạh

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Xin các bác giúp em với! Con chim cu bị bệnh rồi hay sao ấy! hix hix

lo bi chieu trung di ia dui bancan cho lo an xau dat do no chua benh di ia duoc do:-h

Phân vẫn khô bình thường bác ạh! Ăn Sâu đất đỏ hả bác! Con sâu này như nào bác chỉ em với được không ạh?

Bác cứ bình tĩnh theo dõi. Cũng có thể là nó đang bắt đầu bước vào giai đoạn thay lông thôi mà

Vâng cám ơn bác! để em theo dõi thêm, hôm nay em nó vẫn ăn uống bình thương nhưng không gáy gù nữa! Lông hơi xù ra và rớt lông khá nhiều ở dưới đấy lồng! Hix, nếu thay lông thì cũng phải từ từ chứ đằng này nó chút lông nhiều lắm các bác ạh! Hic, em lo lắng quá ạh

Xin thông báo với các bác là con cu gáy của em bình thường rồi ạh! Thực ra nó cũng chẳng bị sao cả! Chỉ là thay lông thôi ah! Chim hay đâm ra mình lo lắng quá nên thế! hi hi, mừng quá

:)) cu gáy khi thay lông rất yếu và hay hoảng,khi thay thì bạn để chỗ tĩnh thôi. 12 chú nhà mình thay lông 1 lượt lạ thế hic

Vâng, cám ơn bác! Thay lông xong hy vọng là chú nó vẫn lấy dc phong độ như xưa

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên