xin các bác tư vấn giúp em với ạ!

Chim37

Thành viên Mới
Điểm
1
em ở vùng miền núi phía tây của tỉnh Nghệ An.cũng rất đam mê chim và đặc biệth là Chào mào.em cũng đã bẫy được khá nhiều chim rồi nhưng theo em thấy sao chim ở vùng em nó cứ đầu bé hơn chim các vùng khác,ko hiểu sao lại thế nữa.

Ðề: xin các bác tư vấn giúp em với ạ!

bóng bộ chim nghệ nó thế đó bác ạ :) mà em nói bác đừng buồn chứ chim nghệ ít con chơi bền lắm, toàn đầu nhỏ cổ dài và thắt, chơi lai zai thì ổn bác ạ :D

Bác ở Nghệ An chuyển sang chơi mi đi. Em thấy nói mi Nghệ An hay lắm đấy!

Bác ở Nghệ An chuyển sang chơi mi đi. Em thấy nói mi Nghệ An hay lắm đấy!
em cũng có 1 con mi nuôi được hơn 4 năm rồi ! nhưng em vẫn đam mê chaò mào hơn :)

bóng bộ chim nghệ nó thế đó bác ạ :) mà em nói bác đừng buồn chứ chim nghệ ít con chơi bền lắm, toàn đầu nhỏ cổ dài và thắt, chơi lai zai thì ổn bác ạ :D
theo em thấy chơi cũng bền mà.con mồi của em càng đánh nó lại càng hăng.em chỉ ko thích vì đầu hơi nhỏ.

Thi bac chuyen sang bay mi di,roi a e giao luu trao doi,

hơ thế hả bác? e cũng đag nuôi em Nghệ An vs Phú Thọ 4 tháng lồng. Mà thấy Nghệ An giọng đc cái dài hơn Phú THọ bác ah, nc chơi thì e cũng ko biết đánh giá. Nhưng đúng là chim miền trong thì thường nhỏ con hơn chim bắc.

theo em thấy chơi cũng bền mà.con mồi của em càng đánh nó lại càng hăng.em chỉ ko thích vì đầu hơi nhỏ.

Cá nhân mình thì lại thích bóng bộ nhỏ, nhìn con chim lăng xăng , gọn gẽ thích hơn :) nói chugn cũng tùy người, mình chơi chim Nghệ An thấy cũng khá hài lòng :)

Nghệ An là vùng đất địa linh nhân kiệt, chim chắc cũng không ngoại lệ. Bạn muốn một Hoa Hậu có bằng giáo sư thì lấy đâu ra.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên