xin cách luyện VK từ lúc mới bẫy

nheocon

Thành viên Mới
Điểm
1
em mới bẫy đc 2 chú VK. em nuôi chung 1 lồng.ăn đc cám rồi. nhưng chưa quên người. làm thế nào để nó quen người 1 cách nhanh và hiệu quả nhất vậy.
rồi làm thế nào để nó hót chuyện rồi dần dần chuyển sang líu ạ.
em có ra quán bán chim thấy người ta bảo chim của người ta bán đang ở giai đoạn 2. chim líu rồi và bắn rồi. bắn rồi là j thế ạ. trả lời giúp em nhé

Ðề: xin cách luyện VK từ lúc mới bẫy

cái này trên diễn đàn đã nói rất nhiều rồi sao bạn ko thử tìm trước khi hỏi nhỉ

cái này nói không phải nịnh chứ thật ra ban hơi lười đấy. chiu khó tìm lanh quanh trong diên đàn hay lên gôgle ra ra ngay..............thân

ặc ặc. em tìm cả tiếng trời trên diễn đàn làm j thấy bài nào đâu :((.

lười quá đi ấy chứ:(

ặc đã pảo là em tìm rồi có thấy bài nào đâu.

ban nên để chim ở nơi văng người khoang 2 ngày. nhớ cho thêm chuối, sâu gạo và nước đầy đủ, thời gian này khoan tâp cho chim ăn cám
sau 2 ngày ban đem chim vào và để dưới đất nơi hay có người qua lại. nên tâp cho chim ăn cám vào TG này. nhớ cho chim an vào 1 khoản TG nhất định trong ngày để tâp cho chim phan xạ có điều kiên là vào giờ đó sẽ cho người cho ăn. để khoản 1 tháng là ban sẽ thấy chim mình khac hẳn rôi đó. sau 1 thang ban nên chiu khó xách chim treo o nhiu nơi. cứ khoan 1h thi xách đổi chỗ khác. cứ vây 1 TG nữa là chú khuyên cua ban đã thuần rồi. chờ thêm khoan vài thang nữa nếu chăm sóc tốt đầy đủ dinh dưỡng thì chú ta sẽ líu. khi chim líu ban nên cho chim đi dợt khoan 2 lần 1 tuần

đó chỉ là kn cua riêng mình thôi nha. ban nên tham khảo thêm ý kiến của nhiều người thì sẽ tốt hơn. chúc bạn thành cong

ban nên để chim ở nơi văng người khoang 2 ngày. nhớ cho thêm chuối, sâu gạo và nước đầy đủ, thời gian này khoan tâp cho chim ăn cám
sau 2 ngày ban đem chim vào và để dưới đất nơi hay có người qua lại. nên tâp cho chim ăn cám vào TG này. nhớ cho chim an vào 1 khoản TG nhất định trong ngày để tâp cho chim phan xạ có điều kiên là vào giờ đó sẽ cho người cho ăn. để khoản 1 tháng là ban sẽ thấy chim mình khac hẳn rôi đó. sau 1 thang ban nên chiu khó xách chim treo o nhiu nơi. cứ khoan 1h thi xách đổi chỗ khác. cứ vây 1 TG nữa là chú khuyên cua ban đã thuần rồi. chờ thêm khoan vài thang nữa nếu chăm sóc tốt đầy đủ dinh dưỡng thì chú ta sẽ líu. khi chim líu ban nên cho chim đi dợt khoan 2 lần 1 tuần

Thanks bạn. Đối với người mới nuôi khuyên thật ý nghĩa. M không nỡ tách 2 em khuyên ra, 2 em kh của minh hay rỉa lông cho nhau lắm, Chim chỉ biết kêu chíu chíu thôi. Hy vọng nuôi lau 2 em ý hót ầm ầm:-"

mình để dành riêng 2 em mái nuôi từ ổ lên rất dạng người và dùng 2 em này để ghép các em trống mới bẫy được. khi con mái dạng người dc ghép với các em bổi thì khả năng die sẽ thấp hơn và bổi sẽ nhanh dang hơn:)

tks you

kinh nghiệm của em là cắt cánh. lành như đất ngay. thả ra nó cũng không bay đâu

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến