xin ? chim vành khuyên hóc lông là thế nào

hatlinhtinh

Thành Viên
Điểm
16
sáng hôm nay em có cho chú khuyên yêu dấu của em ăn sâu quy - khuyên của em đang thay lông
tình cờ có ông cụ khoảng 70 tuôi bán vé số nói là chim cháu thay lông cho ăn sâu dễ bị hóc lông và chỉ cho chim ăn bột lâu lâu cho ăn chuối mốc ko nên cho ăn hoa qua gì cả vì ông cụ có nói cho chim ăn hoa quả như cà chua chuối xanh dưa hấu và thanh long chim sẽ đi nước và không bền chim nữa sẽ không căng ông cụ có nói là chỉ cần bột mịn hoặc bột loại 15k 100g cũng được và chuối mốc là đủ chim sẽ đi phân khô và bền mau líu

ông cụ không giải thích hóc lông là gì nên không biết thế nào là hóc lông mong anh em giải thích hốc lông là gì cảm ơn nhìu

Ðề: xin ? chim vành khuyên hóc lông là thế nào

Hóc lông là hiện tượng chim đang ra lông nhưng bị nóng ko mọc được bác ạ! Thân!

Chuối mốc là chuối gì vậy bác ?

thường người ta lấy chuối tây bỏ vào thùng gạo ủ nên gọi là chuối móc chim ăn sẽ ko đi phân nhão và ướt nếu ăn chuối tay ko ủ thì bị phân nhão nên chim không căng được

hóc lông thường là lông rụng đi rất lâu mọc lại và lông mới mọc thì tóp lại và ròn dễ gãy . Thay lông cho ăn chuối thì tốt rồi . dầu chuối giúp cho lông chim óng ả

hóc lông thường là lông rụng đi rất lâu mọc lại và lông mới mọc thì tóp lại và ròn dễ gãy . Thay lông cho ăn chuối thì tốt rồi . dầu chuối giúp cho lông chim óng ả
Đồng tình với ý kiến của cụ này;
Hóc lông là do chim thiếu tắm nắng, tắm nước và chế độ dinh dưỡng chưa phù hợp.

thank cảm ơn bài viết hay nha nhưng mình chưa hiểu về lông tóp lại và dễ gãy là thế nào

thank cảm ơn bài viết hay nha nhưng mình chưa hiểu về lông tóp lại và dễ gãy là thế nào
có nghĩa là cọng lông đang mọc vẫn còn là lông máu tự nhiên bị khô tóp lại và gãy, em hiểu nôm na như vậy.

thế khi chim bị hóc lông như thế thì phải làm ntn vậy các bác ???
chế độ dinh dưỡng, chăm sóc phải như thế nào để tránh gặp phải cũng như chữa trong trường hợp này ạ...:(

Ông cụ bán vé số chắc cao thủ lang thang rùi...phải bác bắt chuyện và ủng hộ vài tờ vé số biết đâu có đc thêm tuyệt chiêu thì ngon....keke
Muốn chim mát thì cho ăn dế và 1 tí chuối tây thì ngon, treo trong mát, dạo này trời nóng mà gặp chim đang thay lông nữa mà nuôi ko kỹ thì xấu cả bộ, phải đợi mùa sau hoặc ép thay lông lại mới đẹp đc...hic. Đúng là nuôi khuyên cực nhưng mà vui...
Thấy 1 cụ cao thủ trong SG cho ăn 1 loại vừa mát chim vừa ko tiêu chảy nhưng chưa dám hỏi nó là quả gì....:))

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên