xin công thức cám khuyên đơn giản mà đầy đủ chất

than chet

Thành Viên
Điểm
6
em ở huế nhưng bên nhà nội em là gốc bắc.gia lâm hà nội. vì trong máu nhiễm niềm đam mê chim chóc từ nhỏ.ở huế rất nhiều chim nhưng phong chào chơi chào mào nổi khuyên thì lại rất kém.

em lại đam mê khuyên nhiều hơn.cũng tuyển được hơn một chục em khá đẹp.{chim lứa,chim non mùa này}

hiện giờ các em nó đã hót chuyện và có vài em đã líu nhăng nhẳng.lâu giờ toàn mua cám nên muốn tự tay mình làm xem tháy thú vị hơn mà chẳng biết nên cho ăn những gì là đảm bảo đủ chất,luôn căng lửa lông lá đẹp.

em không thích kích thích chim bằng các loại cám kích thúy tuấn hay tuấn cóng nên mong các bác các anh đã đi trước chỉ đường dẫn lối cho thằng em đi sau được biết để coi như chia sẻ cho niềm đam mê chung.

nếu có dịp ra huế thì anh em giao lưu.em rất mong được các anh các bác chỉ bảo thêm về chế độ dinh dưỡng thêm vì trước giờ toàn nuôi khướu,chòe nên còn gà về khuyên quá.

cuối cùng em xin cảm ơn các anh các bác trước nhé.em rất mong được hồi âm để có được tý bí kíp của các anh các bác^:)^

Ðề: xin công thức cám khuyên đơn giản mà đầy đủ chất

vậy chia se cùng bác cám em cho chim ở nhà ăn bao gồm đỗ xanh 500g 500g cám tổ hợp ba vì và 100g châu chấu với cả sâu quy, 1 củ cà rốt và 1 ít mật ong, thế là xong tất cả chộn lẫn nhau nghiền nhỏ rồi ép thành hạt nhỏ như ngoài quán bán thế là ok

thank bác......................

1 lon đậu xanh hấp cách thủy và 10 trái trứng gà lấy lòng đỏ 1 lon đậu nành nửa lon đậu phụng,nửa lon ba vì hai muổng mật ong cứ cho ăn quanh năm + trái cây và mồi tươi thỉnh thoảng các bác thấy ổn chưa cho em tý ý kiến nhé
<------ Bổ sung bài viết ------->
vậy chia se cùng bác cám em cho chim ở nhà ăn bao gồm đỗ xanh 500g 500g cám tổ hợp ba vì và 100g châu chấu với cả sâu quy, 1 củ cà rốt và 1 ít mật ong, thế là xong tất cả chộn lẫn nhau nghiền nhỏ rồi ép thành hạt nhỏ như ngoài quán bán thế là ok
bác cho em hỏi bác ép thành hạt nhưng không có máy ép thì làm sao bác nhỉ.chim của em ăn cám mịn làm bẩn cóng nước quá nên ngảy nào cũng phải rửa liên tục vất vả quá

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cũng được chẳng vấn đề gì chủ yếu bác tắm nước với tắm nắng đều đặn chim cho ăn cám gà nó cũng vẫn líu thôi nhưng lông lá không đẹp còn như của bác thì ok rồi nhưng bác kiếm cái máy ép mà ép chứ cho ăn bột vậy bẩn lắm ngày nào cũng cọ cóng. mua lấy cái máy xay thịt ấy có 200k thôi ak và ra thợ cơ khí bảo nó làm cho cái mặt ép cám như cái ở máy xay ây rồi khoan lỗ nhỏ rồi ép cám là ok thôi.

thank bác nhiều lắm.hihi.kiểu này phải làm một cái máy xay thịt vậy

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên