xin được chỉ giáo thuần chào mào

duonghungcbbk

Thành viên Mới
Điểm
1
mình cũng đọc nhiều bài viết trên 4rum về cách thuần chào mào, những vẫn thắc mắc là, mới thuần cm vừa bẫy nên nhốt 2con cùng lồng hay khác lồng, mong các bác chỉ giúp

Ðề: xin được chỉ giáo thuần chào mào

bẫy 2 con cùng 1 đàn thìcụ để nuôi lồng tập trung rồi tách ra nghe giọng
nếu bẫy riêng thi cứ tách ra nghe giọng nhé,con nào đc thì giữ lại o thì phóng sinh

cám ơn bác đã chỉ bảo

cứ nhốt chung cũng ok! lúc đầu hơi đánh nhau tý! sau khoảng tuần là ôm nhau ngủ ngay ý mà! hehe! chim mà mau mỏ thì trong lồng tập trung vẫn thể hiện đc chứ không như khuyên!

cứ nhốt chung cũng ok! lúc đầu hơi đánh nhau tý! sau khoảng tuần là ôm nhau ngủ ngay ý mà! hehe! chim mà mau mỏ thì trong lồng tập trung vẫn thể hiện đc chứ không như khuyên!

Chưa chắc, nếu 2 con cùng già rừng và khác đàn thì chúng nó đánh nhau suốt ngày, con nọ mổ con kia đến chết mới thôi ( em từng bị 1 lần rồi )
Chim mau mỏ có thể hót khi nuôi tập trung nhưng không ra hết giọng và không thể hiện hết đc tài năng của em nó.
Vì thế nếu chim mộc cùng đàn thì nên nhốt chung, vào cám và nuôi khoảng 2 tháng thì tách ra. Còn chim khác đàn thì không nên nhốt chung lồng mà nuôi mỗi con 1 lồng, thỉnh thoảng cho nhìn thấy nhau thì em nó nhanh thuần và mau mỏ hơn, có khi sẽ ra giọng luôn

Vài lòi góp ý, Thân !

tốt nhất là tách 2 con 2 lồng riêng biệt để còn thuần nó nữa , ở lồng tập thể chim có xu hướng là 1 em tung thì cả đàn tung theo + với chim phân ngôi thứ cắn xé nhau là hỏng cả

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên