Xin giúp đỡ Cu gáy mới bắt!

Trungbeokaka

Thành viên Mới
Điểm
1
thien kiếm, đột kích, địa thích, quỷ hào

mình mới mua đc con cu gáy, do lần đầu nuôi chim nên đã vàodiễn đàn tham khảo nhiều bài viết của anh em, nhưng kiến thức lý thuyết và chimngoài thực tế khó phân biệt quá!mong anh em giúp đỡ đánh giá hộ mình con Cugaymới mua này xem đực hay cái, liệu có tương lai không? có nên nuôi tiếp không?
hôm qua tiện đi công tác nên mình mua luôn củamột người trong bản, chim mới bẫy đc thì phải, họ nói là tập gáy rồi, nhưngmình mang về thì chả thấy gù, gáy gì cả. lúc ở nhà họ và lúc vận chuyển chim về bị sát vào lồng và chảy máu đầu cánh,
mong được giúp đỡ!
trân trọng cảm ơn anh em!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Xin giúp đỡ Cu gáy mới bắt!

mong được các bác giúp đỡ với!

Em này có đến 99% là trống rồi bạn ạ. Giọng ĐỒNG THỔ, âm to nhưng không vang xa. Nước gù tương đối tốt. Những gì nhìn được chỉ giám chém vậy thôi. Cứ chăm sóc tốt, chừng nào lông lá mượt trở lại, bạn cho em nó lên đây một lần nữa. Thân chào !

Em này có đến 99% là trống rồi bạn ạ.
cảm ơn bạn, mình vừa mang áo lồng cho thức ăn, nước uống đủ trong vài ngày và treo nơi yên tĩnh rồi, chắc học theo 5 bước của bạn gì trong diễn đàn mình hướng dẫn, hy vọng sẽ thuần được em nó.các bạn nói là cu trống nên vui lắm @@

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên