xin giúp khuyên trước khi đi thi hjj

phuong

Thành viên Mới
Điểm
1
xin ace giúp khuyên trước khi đi thi hjj...chủ nhật này thi vk mình mới choi nên nhờ ace giup để lấy giải hehehe chim mình treo ở xa thì liu nhiều nhảy ít NHƯNG để gần thì ko líu líu ít nhảy nhiều mong ace nuôi nhiều có kinh nghiệm chỉ giúp,minh cho ăn TC vàng.tắm rửa hàng ngày cào cào cho ăn trái cay ngày ăn ngày nghỉ,thanks ae nha
<------ Bổ sung bài viết ------->
sư huynh nào chỉ giúp với hjjj

Ðề: xin giúp khuyên trước khi đi thi hjj

xin ace giúp khuyên trước khi đi thi hjj...chủ nhật này thi vk mình mới choi nên nhờ ace giup để lấy giải hehehe chim mình treo ở xa thì liu nhiều nhảy ít NHƯNG để gần thì ko líu líu ít nhảy nhiều mong ace nuôi nhiều có kinh nghiệm chỉ giúp,minh cho ăn TC vàng.tắm rửa hàng ngày cào cào cho ăn trái cay ngày ăn ngày nghỉ,thanks ae nha
<------ Bổ sung bài viết ------->
sư huynh nào chỉ giúp với hjjj
Thế chắc khuyên bác không đi thi được rồi. Giám khảo lại gần e nó nhảy tung đầu:))

hỏi kiểu này chắc chưa đi thi bao giờ. khuyên ít phải vài năm lồng thì may ra

chim mình mua lại của anh kia nuoi đc 2 năm lồng rồi bạn ah,để xa líu nhiều lắm để gần lại thì ít líu (trốc nhiều) nhảy cũng nhiều ,chim mình dạng lồng rồi mà,ko sợ ng nửa

Để xa ng hay xa chim khác hả bác? Thấy bác bảo chim thuần rồi thì chắc là để xa chim khác thì líu, để gần vào các con khác thi ko líu phải ko ạ? Nếu đúng như thế thì bác nên chịu khó đi dượt dãi nhiều, theo năm tháng rồi e no biết đâu lại mang cờ quạt giải thưởng về cho bạn... Còn thi cn tuần này chắc ko kịp đâu bác ơi. Ai chơi chim mà chẳng mong chim mình đi thi có cờ có giải. Nhưng để dc như thế phải có quá trình bác ah. Biết dc khả năng của con chim mình nuôi thì mới nên đi ra đấu trường lớn nếu ko 1 vài lần thi về sẽ nản ngay. Chúc bác chim sớm ăn cờ.

nhớ ko nhầm chủ nhật này thi ở hale,chủ thớt có hay mang chim đi dợt dãi ko ạ? nếu chưa thì mong chủ thớt cách 2 ngày 1 lần ra hale hoặc Tăng bạt hồ từ 9h sáng đến 12h hàng ngày nhé.chim nhà mà treo líu là đương nhiên,nhưng ra dàn sợ nó bị áp lực nên ko thể nào mà mở mỏ đc nhé! nhà có 2 chú treo cây bắn liên hồi,ra dàn ở tăng chỉ đc chơi đc 1 tiêng xong thì chim hết Pin,chủ nhật này chỉ dám ra xem chứ ko dám vác đi thi ^^

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên