xin giúp mình trị bệnh cho chim sáo den !

emanuen

Thành viên Mới
Điểm
1
xin giúp mình trị bệnh cho chim sáo !

Chim sáo den nhà mình bi bệnh, đi Phân ra màu như vầy, các bác xin chỉ mình cách trị
ban ngày uống thuốc trị tiêu chảy procin 50A thì đi phân bình thường , nhung đến tối không con ăn uống, ngủ dậy qua ngày hôm sau thi chim sáo nhà mình bị đi ra màu như vậy
Thanks

Thanks

Em sáo của bạn chắc bị tiêu chảy, bạn trôn becberin với nước rồi cho nó ăn

Lồng nhỏ, chim ít vận động nên tiêu hóa hơi kém.
Cho chim vào lồng rộng hơn, chim vận động nhiều, ăn uống nhiều sẽ giải quyết được vấn đề mà không cần cuống thuôc đâu.

cám ơn bạn, luc trước cho nó ở lồng lớn, nhưng nó hay nhảy khi minh bỏ đồ ăn vô, vì den tối mình lấy đồ ăn ra, sáng bỏ vô, nó nhảy kẹt chân vô nang lồng lớn ở trên nóc , sau khị tri nó lành vết thương,mình đổi sang lồng nhỏ thì nó không còn bị kẹt chân, lúc đầu ở lồng nhỏ tiêu hóa khỏe, nó mới bị gần đây, mình rửa lồng mỗi ngày, cho tắm mỗi ngày, phơi nắng , cám mỗi ngày dều là cám mới, cám cũ mình ép ra bọ đen đẻ ra sâu quy
cho nó ăn

Bạn xem giùm mình tại sao phân nó có nước màu nâu, không le lúc nó bi thương ở chân cho uống thuốc tera nhiều nên ảnh huởng đến đường ruột? Mình ngưng không cho uồng lâu rồi no vẫn không hết.

ban ngày nó ăn uống đi bình thường nhưng đến tối không còn để đồ ăn thức uống sáng hôm sau nó bi di như vậy đấy

Chỉnh sửa lần cuối:
Đâu nhất thiết là cứ tối phải tháo nước ra đâu bạn

vì minh sợ nó đi vô nước hoạc cám, nên mình mới lấy ra , vậy thì minh sẽ để nước không lấy ra
thanks

mình cũng đã thay qua lồng lớn hơn
thanks

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.