Xin Hỏi Các Bác Về Chim Săn Mồi

chicong

Thành Viên
Điểm
16
Địa chỉ
HCMC
Xin chào anh em trên diễn đàn. Mình là một thành viên mới và cũng mới bắt đầu tập nuôi một con chim mua được ở ngoài đường. Có nghe nói là nuôi chim đại bàng là bất hợp pháp ở VN. Mình rất lo lắng là không biết khi chim đã trưởng thành và đem chim đi chơi thì kiểm lâm có tịch thu chim hay không nữa. Mình muốn hợp pháp con chim mà mình đang nuôi. bạn nào biết thủ tục xin phép như thế nào chỉ giúp mình với. Xin chân thành cảm ơn.

Hình chú chim mình lúc mới mua vể đây:

Ðề: Xin Hỏi Các Bác Về Chim Săn Mồi

con nay ko phai dai bang dau ban oi....hjnh mo qua ko xd dc...

con này không phải đại bàng đâu bạn ơi..hình mờ quá khó xác định được

kaiser lần sau nhớ viết bài có bỏ dấu tiếng Việt cho đúng nội qui nhé ,BQT

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cảm ơn anh kaiser, mình cũng ko biết rỏ là chim gì nhưng người bán nói là chim đại bàng. da nuôi được 10 ngày rồi và nó nặng 1/2 kg. Anh click vào hình, nó se lớn hơn và dễ nhìn hơn. Mong mọi người xác định giúp là chim gì.

cảm ơn.

Diều hoa ..............

Con chim mắt đẹp quá :X Up cho bác nào biết :D

diều, hay Ưng chứ ko phải Đại Bàng. anh mua bao nhiu, a có đầy đủ phụ kiện chưa.
p/s: chim nào cũng vậy miễn là mình thuơng nó là ok

a nhớ ko cho ăn thịt bò nha. mua chim cút cho em nó ăn : chim cút bằm nhuyễn luôn xương nha. bỏ cái đầu, cổ, cánh với cẳng chân đi nha anh.

chúc anh và chim anh vui.

anh mua bao nhiêu vậy anh chicong :)

Con chim này mình mua ở đường 3/2. người ta bán mình 2t5. Mình đã nuôi nó được 10 ngày rồi. Mình sẽ update hình mới cho các bạn xem.

Thật sự mình ko biết nó là chim gì nhưng người bán nói là đại bàng. Mình rất thích nó nên cho dù là chim gì cũng không care lắm.

Mình chưa có ohu5 kiện cho em nó, nên rất mong anh em ở trên này chỉ giúp mình và nếu được thì cho mình mời anh em một bửa cafe vào ngày cuối tuần để được nghe nói chuyện về dòng chim này.

Thân,

Hình ảnh của chú chim này đây. Các anh xem giúp nhá:

hình như là con diều hoa trung quốc, con này dễ nuôi, đẹp, chăm sóc tốt nhé

diều hoa trung quốc serpent eagle

Xin chào anh em trên diễn đàn. Mình là một thành viên mới và cũng mới bắt đầu tập nuôi một con chim mua được ở ngoài đường. Có nghe nói là nuôi chim đại bàng là bất hợp pháp ở VN. Mình rất lo lắng là không biết khi chim đã trưởng thành và đem chim đi chơi thì kiểm lâm có tịch thu chim hay không nữa. Mình muốn hợp pháp con chim mà mình đang nuôi. bạn nào biết thủ tục xin phép như thế nào chỉ giúp mình với. Xin chân thành cảm ơn.

Hình chú chim mình lúc mới mua vể đây:

rất có thể nó là crested serpent eagle đấy bác ạ,mà nếu đúng vậy thật thì bác cũng mệt đấy vì nó là giống chim trong sách đỏ.cứ 1 tuần bác post hình lên nhé.Để xem coi phải ko

Thật sự mình cũng chẳng biết nữa. Mình sẽ update hình em nó mỗi tuần để các bác xem nhé.

Em nó rất hung dữ. Nó còn nhỏ nhưng khi thấy con gà trống đi ngang qua là nó đứng lên xù lông đầu đòi cắn. :))

Cảm ơn mọi người đã quan tâm xem giúp.

Hình ảnh của chú chim này đây. Các anh xem giúp nhá:

lấy thùng giấy hay cái gì to tí bổ nó vào...lốt khăn hay khắn giấy vào đi nó êm chân hơn ,.,,,,,chim này khoang tầm 1tr hay gì đó ....Chim này săn gà chuẫn nhất

Con chim này tiếng việt có thể gọi là chim đại bàng được không các bác? mình nuôi nó có bị phạm pháp không? xin các bác có kinh nghiệm nuôi rồi chỉ giúp.

Cảm ơn.

nó đứng đầu sách đỏ ở vn
những qui định của tất cả trang web ở vn đều cấm mua bán con này(5giây,muaban...)

Lúc đầu nó đòi 3t nhưng trả 2t nó không bán. Mình đã bỏ đi nhung lại thấy tội con chim non này quá nên quay lại trả thêm 500K nữa để đem nó về nuôi. Vì thấy người ta bo chim non ở ngoải đường và trời rất nắng. Nắng ở sài gòn người còn muồn chết chứ nói gì chim non.

cố gắng chăm sóc nhé bác.....chim ngầu mà chủ cũng ngầu lun......chúc mừng

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên