Xin hỏi các bác về tăng cám khuyên

dvhuy

Thành Viên
Điểm
6
chẳng là em mới nuôi vành khuyên hồi tháng 11 , chim bẫy em cho ăn thúy tuấn 1 + hoa quả + sâu + tắm thường xuyên .
em muốn hỏi các bác chim khuyên của em ngồi gần vẫn hót chuyện và kêu gọi nhiều . như vậy em có thể tăng lên 2 dc chưa ạ ! hay là phai nuôi thêm 1 thời gian cho nó mở mỏ mới tăng lên 2 ! em còn non ít kinh nghiệm mong các anh các bác chỉ dạy !

Ðề: Xin hỏi các bác về tăng cám khuyên

Đợi đến tầm cuối tháng 1 lên cám là chuẩn bạn ạ! Vì time đó chim chuẩn bị sinh sản, lửa lên rất nhiều nên tăng cám thời điểm đó sẽ thúc chim căng và lửa đều! Thân!

Đợi đến tầm cuối tháng 1 lên cám là chuẩn bạn ạ! Vì time đó chim chuẩn bị sinh sản, lửa lên rất nhiều nên tăng cám thời điểm đó sẽ thúc chim căng và lửa đều! Thân!
em cảm ơn bác cuti_84 ! em sẽ chăm sóc cho nó đến hết tháng 1
tiện đây em muốn hỏi bác cách bảo quản châu chấu cho khuyên ăn dần , rửa sạch cho vào ngăn tủ đá dc không ạ .

phơi khô và cho vào ngăn mát tủ lạnh ý...

chẳng là em mới nuôi vành khuyên hồi tháng 11 , chim bẫy em cho ăn thúy tuấn 1 + hoa quả + sâu + tắm thường xuyên .
em muốn hỏi các bác chim khuyên của em ngồi gần vẫn hót chuyện và kêu gọi nhiều . như vậy em có thể tăng lên 2 dc chưa ạ ! hay là phai nuôi thêm 1 thời gian cho nó mở mỏ mới tăng lên 2 ! em còn non ít kinh nghiệm mong các anh các bác chỉ dạy !

Bác "Cú ti" nói chuẩn đấy ạ. Chim bạn mới nuôi từ tháng 11 giờ mới tháng 12 chim chưa thể căng được. Đợi khi thời tiết ấm hơn bạn sẽ thấy là ngay cả khi chim ăn tt1 được chăm sóc tốt nó đã nhấm nhẳng líu rồi, con nào căng có thể líu dài hơn chút. Đó chính là thời điểm thích hợp nhất để tăng cám đấy, chim sẽ hót rất tuyêt. Thân!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên